Hướng Dẫn Cách Tìm Chủ Đề Reupload Youtube Cho Người Mới Bắt Đầu

Thảo luận trong 'Advertisers & Publishers' bắt đầu bởi KTTM, Thg 7 29, 2017.

1. KTTM

KTTM Moderator

54
    Cách tìm chủ đề reup video youtube cho những bạn mới bắt đầu 2016, những bạn làm lâu năm rồi chắc không cần đâu.

Trên thực tế không có 1 cách hay 1 quy luật chung nào để tìm chủ đề làm youtube cả, các bạn thích làm phim thì ta reup phim, thích làm nhạc hay gameshow thì ta cứ làm thôi. Tuy nhiên, nếu trong 1 lúc nào đó bạn đang bí chủ đề thì bạn có thể tham khảo các bước sau:
    1. Dựa vào google trends và youtube trends.
    2. Google và youtube suggestions.
    3. Hay tìm kiếm video theo chủ đề bạn thích rồi sau đó tham khảo tag.
    4. Tham khảo thẻ tag, rồi đem lên Google và youtube suggestions.
    Bắt đầu nhé

Cách 1: Dựa vào trends trên youtube và google.

Cách này trên google nhiều bạn viết rồi nhưng theo mình nó không phải là 1 phương pháp tốt, vì khi hết trends thì video ta sẽ hết view thôi, tuy nhiên các bạn sẽ làm theo cách này để tìm kiếm chủ đề cho mình và làm lâu dài.

GOOGLE TRENDS

Vào google trends và vô phần xu hướng video: CLICK HERE

Sau đó chọn 1 video bất kỳ bạn thích, như hình mình chọn video số 8, rồi click vô để nó chuyển qua youtube. Tới đây bạn nhớ cài addon Vidlq nha, mình sẽ xem được thẻ tag của video. Xem hình nhé.

Chọn 1 thẻ tag bất kỳ của video mà bạn cảm thấy nó tiềm năng, cái biểu tượng kẹp giấy trong hình là ta click vô để copy tất cả thẻ tag của video, ta đem vô 1 file text để kiểm tra khi cần. Thông thường ta chọn 1 vài từ khóa chung chung trong thẻ tag của video thôi. Ví dụ mình lấy từ khóa the nineties

Tiếp theo bạn lấy từ khóa đó gõ vào youtube sẽ thấy youtube gợi ý nhiều chủ đề ngách cho bạn làm, chúng ta sẽ tìm đc nhiều từ khóa dài và cạnh tranh thấp.

Tất cả các từ khóa ở trên sẽ là những ý tưởng tốt để bạn làm video vì từ khóa khá dài, và sẽ ít cạnh tranh hơn từ khóa chính the nineties.

Một cách khác mình cũng hay cho từ khóa vào trang http://tools.seochat.com/tools/suggest-tool/, và trang https://ubersuggest.io/ để nó gợi ý thêm từ khóa, sau đó cho các từ khóa gợi ý vào thẻ tag của video.

Dựa vào youtube trends > CLICK HERE

Đối với trang này bạn sẽ tìm được các ý tưởng từ khóa cho video, với nhiều quốc gia, ngôn ngữ khác nhau.

Tương tự như trên, bạn vào video rồi xem thẻ tag của nó, rồi đem lên youtube, xem youtube nó gợi ý từ khóa như thế nào, rồi ta tham khảo để làm từ khóa cho video của mình.

Cũng tương tự như vậy, các bạn có thể tham khảo gợi ý của google, những ý tưởng google gợi ý cũng rất hay. Ví dụ như hình, ta gõ từ khóa rồi google sẽ gợi ý.

Cách 2: sở thích cá nhân.

Bạn liệt kê ra 10 sở thích của chính mình, rồi dựa va google suggest và youtube suggest để tìm từ khóa thích hợp, rồi lấy tag của các video người ta làm, rồi lên tìm gợi ý của youtube và google rồi làm thôi. Các bước tóm tắt như sau:
    • Gõ các sở thích của bạn lên google và youtube suggest.
    • Xem gợi ý của google và youtube, đó là từ khóa, hướng để bạn làm video.
    • Hoặc gõ từ khóa của google và youtube gợi ý, rồi tiềm kiếm và xem video
    • Xem tag của các video
    • Rồi lấy tag đó vào google, youtube suggest > sẽ tìm được nhiều từ khóa khác nhau nữa.

Liệu cách này có hiệu quả.
    • Có hiệu quả hay không còn xem cách seo của bạn, đây chỉ là hướng dẫn tìm chủ đề cơ bản nhất.
    • Các từ khóa mà google và youtube gợi ý là những từ khóa mà nhiều người tìm kiếm, do đó ta tập trung vô thì chắc chắn là có người quan tâm.
    • Ta tập trung vô từ khóa dài (bao gồm luôn từ khóa ngắn) để seo, tập trung từ khóa dễ (cái này mình sẽ viết riêng 1 bài sau, vì nó khá dài dòng).

Tóm lại

Các bạn chỉ cần tìm video bất kỳ bạn thích, rồi xem tag, rồi đem lên google hay youtbe xem nó gợi ý chủ đề gì thì làm thôi.

Không biết xem video gì thì xem các video theo trends mình gợi ý đó, rồi tham khảo tag, rồi tìm gợi ý của google và youtube và làm.

Về cơ bản thì các bạn thích gì làm đó thôi, không cần theo khuôn khổ bài hướng dẫn này, tuy nhiên các bạn nên làm theo các gợi ý chủ đề của youtube và google thì chắc chắn có view.

Đây là bài viết hướng dẫn tìm chủ đề reup cho các bạn mới bắt đầu, bạn nào có cách hay hơn thì xin comment bên dưới cho anh em tham khảo nhé. Các bạn có điều gì chưa hiểu thì comment bên dưới hoặc đặt câu hỏi thảo luận luôn trong group nhé. Thanks

Last edited by a moderator: Thg 7 29, 2017
  2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook