Hướng Dẫn Cách Dịch Truyện Kiếm Tiền Trên Mangatoon

Thảo luận trong 'Quảng Cáo VIP' bắt đầu bởi Quy Lee, Thg 11 6, 2022.

1. Quy Lee

Quy Lee Moderator Thành viên BQT

441

Cách kiếm tiền trên Mangatoon

Mangatoon là một app đọc truyện miễn phí. Tải mangatoon để có những câu truyện mới nhất và bạn có thể kiếm tiền trên ứng dụng. Mangatoon là app đọc truyện tranh miễn phí có trên cả 2 nền tảng Androids và iOS. App này cung cấp cho người đọc tất cả các bộ truyện manga hot nhất hiện nay, như Boruto, Dragon Ball Super.. Ứng dụng này không chỉ giúp bạn thư giãn sau những giờ làm việc căng thẳng, mà còn giúp người dùng còn có thể kiếm tiền thông qua hình thức sáng tác truyện và đăng tải. Nếu bài viết của bạn được nhiều người đọc thích và biết đến thì bạn sẽ nhận được một khoản tiền phù hợp từ nhà sản xuất. Còn đợi gì nữa cùng Mọt Game thao khảo bài viết dưới đây nhé!

Cách đăng kí tài khoản Mangatoon

Để kiếm tiền trên Mangatoon, trước tiên bạn phải có tài khoản để đăng nhập vào ứng dụng.

Việc tạo tài khoản này rất đơn giản, bạn có thể đăng nhập nhanh chóng vào Mangatoon thông qua các tài khoản như Facebook, Zalo, Google

Đăng kí tài khoản trên Mangatoon

Ngoài ra, nếu bạn đăng ký tài khoản Mangatoon. Bạn sẽ nhận được tất cả các lợi ích khi đọc truyện trên ứng dụng, chẳng hạn như: Bình luận, tích điểm để có thể đọc truyện trả phí.. Ngay khi đăng ký, bạn sẽ có ngay 10 lượt đọc truyện.

Còn bây giờ, mục đích cuối cùng của bạn là làm sao viết truyện để kiếm được tiền trong Mangatoon.

Các bước đăng truyện trên Mangatoon

Mangatoon cho phép bạn viết truyện trực tiếp trên điện thoại mà không cần máy tính một cách rất chuyên nghiệp.

Bạn có thể phác thảo sơ nhân vật, tạo khung truyện ngay trong ứng dụng này mà không tốn quá nhiều thời gian

Cách đăng truyện trên mangatoon

Mẫu phác thảo câu chuyện của Mangatoon cũng giải thích lý do tại sao bạn cần tạo ra một bản kế hoạch trước khi viết truyện. Việc đầu tiên là bạn cần làm là có một dàn ý câu chuyện rõ ràng như một tấm bản đồ để đi tới đích. Nhờ có vậy thì câu truyện bạn viết mới sinh động và hấp dẫn được.

Sau đó bạn chỉ cần đăng nhập vào phần "Diễn đàn" với phần "Viết câu chuyện" để đăng bài lên hoặc là vào trang cá nhân của mình rồi chọn biểu tượng Bản Thảo là xong.

Cách đăng truyện trên mangatoon

Cách kiếm tiền trên app Mangatoon

Khi bạn đã có những có những câu truyện riêng của mình và được đăng tải trên Mangatoon bà nó thu hút được nhiều lượt xem và quan tâm đến thì xin chúc mừng bạn, bạn đã có thể nhấn vào nút Kí hợp đồng để có thể hưởng các chế độ phúc lợi từ nhà phát hành ứng dụng.

Ngay cả trên app đọc truyện đã quy định cụ thể các vấn đề trả tiền sáng tác cho các tác giả. Khi tham gia viết truyện, bạn có thể tìm hiểu kĩ trước khi kí hợp đồng.

Cách kiếm tiền trên app Mangatoon

Giờ đây với ứng dụng Mangatoon, bạn không chỉ được đọc truyện miễn phí, mà còn có thể kiếm tiền trên điện thoại bằng chính sự sáng tạo và niềm đam mê của mình.

Mọi thứ rất rõ ràng, quy định cụ thể và có luật trên Mangatoon nên bạn có thể yên tâm khi kiếm tiền trên ứng dụng. Điều duy nhất bạn cần làm là để cho ý tưởng viết truyện của mình được thăng hoa và cảm xúc nhất, truyền tải được giá trị của nó đến với người đọc.

Bằng khả năng viết lách và đăng tải truyện lên Mangtoon, bạn sẽ nhận được những đánh giá, nhận xét từ rất nhiều người để có thêm những kinh nghiệm cho bản thân. Nó sẽ giúp ích rất nhiều để bạn trau dồi thêm kiến thức và kĩ năng viết, để sau này bạn có thể trở thành một cây bút chuyên nghiệp. Biết đâu đấy, bạn lại có thể biến Mangatoon thành việc làm chính của mình thì sao?

Còn chờ gì nữa mà bạn không tải ứng dụng Mangatoon về điện thoại. Để có thể đọc truyện miễn phí và viết truyện ngay thôi nào.

2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook