Hướng Dẫn Cách Kiếm Tiền Với Hosting Affiliate

Thảo luận trong 'Domains, Hosting, VPS' bắt đầu bởi Aff, Thg 7 14, 2017.

1. Aff

Aff Thành viên chưa kích hoạt

5
    Xin chúc mừng các bạn đã học xong mớ lý thuyết về Affiliate. Bạn đi được tới đây, chứng tỏ bạn là một con người khá kiên trì, và chăm chỉ.

Mình tin rằng, may mắn chỉ mách bảo một trí tuệ chuyên cần. Và chắc chắn, may mắn và cơ hội sẽ tới với bạn.

Và bài này, chính là bài giải mã bí ẩn, tại sao mình lại bắt các bạn làm website mà phải có chuyên mục làm website và phải có bài viết về làm website.

Câu trả lời chính là cho bài thực hành này đây!

Bắt đầu kiếm tiền với việc quảng bán Hosting

Trong thế giới đa dạng các sản phẩm dễ quảng bá đối với người mới bắt đầu, thì hosting luôn là một “mảnh đất màu mỡ” nhất và có lẽ là đơn giản nhất để có thể giúp bạn bắt đầu kiếm tiền với tiếp thị liên kết khi mà bạn chưa có nhiều kinh nghiệm.

Đã có rất nhiều người kiếm hàng nghìn đô la mỗi tháng từ việc quảng bá dịch vụ hosting (Mình là một người trong số đó). Chính vì vậy, mình đã đắn đo rất nhiều và vắt óc suy nghĩ giáo trình. Cuối cùng mình chọn Affiliate Hosting làm bài thực hành đầu tiên cho các bạn! Mà muốn làm Affiliate Hosting tốt thì trên website của các bạn cần có các bài hướng dẫn về làm website và hướng dẫn cách mua hosting.

Ngay bây giờ đây, mình sẽ chỉ cho bạn cách để kiếm tiền với việc quảng bá hosting cho dù bạn đang viết một blog về nấu ăn, thời trang hay du lịch hay blog, website của bạn đang viết bất cứ thứ gì!

Có rất nhiều sản phẩm để bạn có thể bắt đầu với tiếp thị liên kết nhưng vì sao hosting luôn lựa chọn hàng đầu nếu ai đó nghĩ đến công việc tiếp thị liên kết?

Mình sẽ cho bạn thấy 3 lý do sau:

Các công ty cung cấp hosting luôn trả một mức hoa hồng rất cao.

Ví dụ HostGator hay A Small Orange có thể trả ngay cho bạn $50 nếu bạn giới thiệu được 1 khách hàng. Thậm chí bạn có thể kiếm được $97 cho một đơn hàng giới thiệu được nếu tham gia chương trình tiếp thị liên kết của Dreamhost.

Hoặc GoDaddy sẽ trả cho bạn đến $105 nếu khách hàng mua hosting với thời hạn 1 năm (gói cao cấp) qua affiliate link của bạn..

Một số công ty cung cấp dịch vụ hosting còn có chính sách trả hoa hồng cho bạn theo mô hình “kim tự pháp ngược”. Tức là mức hoa hồng sẽ tăng dần theo doanh số của bạn. HostGator là một công ty cung cấp hosting lớn nhất thế giới và họ đang áp dụng mô hình này. Ví dụ giới thiệu được từ 21 khách hàng trở lên thì mỗi một sale thành công bạn sẽ nhận đến $125 và thu nhập của bạn là $2,625/tháng đấy.

Tuy nhiên việc mua một gói hosting tại đây là khá khó khăn với người Việt Nam vì cần các bước xác minh thông tin. Do đó nếu bạn viết blog bằng tiếng anh và hướng đến đối tượng nước ngoài thì đây sẽ là chương trình tiếp thị liên kết không thể bỏ qua.

Với sự bùng nổ của internet như hiện nay thì nhu cầu mong muốn sở hữu một blog riêng của mỗi cá nhân là vô cùng lớn. Và để có được một blog thì hosting là một yếu tố không thể thiếu, vì vậy thị trường là rất lớn, cơ hội bạn kiếm tiền qua việc giới thiệu hosting là hoàn toàn tiềm năng.
    Vì hosting là một sản phẩm kỹ thuật số nên để mua nó, khách hàng chỉ có cách là click và thanh toán online, họ không thể gọi điện đặt hàng và yêu cầu giao tại nhà như các sản phẩm vật lý khác. Vì vậy cơ hội chuyển đổi là rất cao.

Bí mật quảng bá Hosting trên bất kỳ Site nào

Rất nhiều người nghĩ rằng cứ phải xây dựng một website về công nghệ thông tin hay viết blog … mới có thể quảng bá và kiếm tiền với hosting được là hoàn toàn sai lầm.

Trên thực tế có một bí mật là bạn có thể quảng bá hosting trên bất kỳ blog với chủ đề nào.

Mình sẽ chỉ cho bạn thấy:

Ví dụ bạn đang là một blogger du lịch, tất nhiên những người đam mê du lịch ( đọc giả của bạn) gần như không có nhu cầu để mua hosting đúng không?

Nhưng hãy nhớ rằng có một tỷ lệ người đọc cũng sẽ mong muốn có một blog du lịch như bạn, họ được bạn truyền cảm hứng và họ cũng rất mong muốn trở thành một blogger.

Do đó bạn vẫn hoàn toàn có thể quảng bá và kiếm tiền với hosting bằng cách tạo ra một trang hướng dẫn từng bước, từng bước về cách xây dựng một blog du lịch.

Trong bài viết bạn cần hướng dẫn chi tiết cách đăng ký một hosting (tất nhiên là có đặt affiliate link vào đó), cách cài đặt WordPress, thậm chí bạn cũng có thể giới thiệu luôn nên sử dụng theme (giao diện) nào là phù hợp nhất cho một blog du lịch.

Ngoài ra bạn còn có thể tạo ra một trang tài nguyên (resources), trong đó bạn có thể liệt kê tất cả các công cụ như hosting, theme, plugin, công cụ email marketing… mà bạn đang sử dụng trên chính blog đó.
    Đây không phải là cách bạn quảng bá hosting, theme… trên một blog phi công nghệ hay sao? Tương tự bạn có thể thực hiện phương pháp này trên blog về thời trang, nấu ăn…

Tất nhiên đây sẽ không phải là sản phẩm chính mang về thu nhập lớn nhất nhưng chắc chắn đây sẽ là một nguồn thu đáng kể hoặc chí ít nó cũng giúp bạn trang trải chi phí duy trì blog.

Tóm lại:

Chương trình tiếp thị liên kết từ các công ty cung cấp dịch vụ hosting luôn mang lại thu nhập rất lớn. Nếu bạn có một blog với chủ đề như hướng dẫn tạo một website hay chia sẻ kỹ năng viết blog thì đây sẽ là cơ hội kiếm tiền cho bạn.

Tuy nhiên hãy nhớ rằng bạn không nên quảng bá liền một lúc quá 3 dịch vụ hosting, hãy tập trung vào những dịch vụ hosting tốt nhất mà bạn đã thực sự trải nghiệm và có kinh nghiệm. Kinh nghiệm của cá nhân mình cho thấy nếu công ty hosting nào “dám” trả hoa hồng cho bạn cao tức là dịch vụ của họ rất tốt, đơn giản họ tự tin vào dịch vụ và họ có khả năng “giữ” khách hàng ở lại với họ lâu dài hơn.

Thử hỏi có công ty nào dám trả cho bạn đến $97 tiền hoa hồng trong khi khách hàng chỉ thanh toán đơn hàng đó khoảng $66 cơ chứ? Nếu họ không tự tin rằng dịch vụ của họ tốt thì có lẽ họ sẽ không thể trụ nổi vì lỗ phải không?

Các chương trình tiếp thị liên kết Hosting tốt nhất hiện nay

Trong phần này Mình sẽ cung cấp cho bạn những chương trình tiếp thị liên kết hosting tốt nhất để bạn có thể ngay lập tức tham gia và kiếm tiền. Mình cũng sẽ chia ra thành 2 thị trường đó là tại Việt Nam và nước ngoài.

Nếu website/blog của bạn hướng đến đối tượng đọc giả tại Việt Nam thì bạn có thể thể tham gia quảng bá hosting của những nhà cung cấp sau đây:

Vultr

Vultr hiện tại có 2 chương trình giới thiệu, chương trình đầu tiên bạn sẽ được tặng thưởng 10$ khi họ đăng ký gói VPS bất kỳ và nạp tiền vào thanh toán, chương trình thứ 2 người bạn giới thiệu sẽ được tặng 100$ dùng thử trong 1 tháng, và khi họ quyết định mua VPS sau khi dùng thử, thanh toán 25$ thì bạn sẽ nhận được 25$. Vultr là chương trình kiếm tiền tốt nhất cho nên đa số các webmaster tại Việt Nam giới thiệu cho dịch vụ này.

Đăng ký: Vultr.com

Digital Ocean

Khi bạn giới thiệu ai đó đến Digitalocean bằng liên kết giới thiệu duy nhất của bạn, họ sẽ nhận được khoản tín dụng 100 đô la, 60 ngày ngay khi họ thêm phương thức thanh toán hợp lệ vào tài khoản của mình. Và khi một khách hàng được giới thiệu chi 25 đô la, bạn sẽ nhận được khoản tín dụng 25 đô la với DigitalOcean.

Đăng ký: Digitalocean.com

StableHost

Bạn sẽ ngay lập tức kiếm được $25 khi giới thiệu 1 khách hàng, ngoài chất lượng tốt và thì dịch vụ hosting của được khá nhiều người dùng tại Việt Nam tin cậy nên đây sẽ là một lợi thế khi bạn tham gia quảng bá dịch vụ khác.

Đăng ký: Stabehost.com

HawkHost

Bạn sẽ nhận được 40% tiền hoa hồng dựa trên đơn hàng, Hawkhost là một dịch vụ được khá nhiều khách hàng tại Việt Nam sử dụng vì có Datacenter tại Singapore và Hong Kong. Khi đăng ký vào chương trình tiếp thị liên kết của HawkHost bạn cũng sẽ nhận được ngay $15 vào tài khoản.

Đăng ký: Hawkhost.com

GoDaddy

Tuy không được đánh giá cao như những dịch vụ hosting khác nhưng đây lại là một công ty cung cấp rất nhiều sự lựa chọn cho khách hàng. Khi tham gia chương trình tiếp thị liên kết của GoDaddy bạn có thể quảng bá tên miền và rất nhiều gói hosting khác nhau. Với các sản phẩm tên miền bạn sẽ nhận được 40% hoa hồng, các dịch vụ hosting bạn có sẽ nhận được từ $27 đến $105 cho từng loại kế hoạch khác nhau!

DreamHost

Đây là một dịch vụ hosting rất tốt, họ luôn tặng kèm một tên miền cho khách hàng và trả hoa hồng khá cao, $97 cho 1 khách hàng mua với gói từ 1 năm và 30 đô la cho khách hàng thanh toán theo tháng. Tuy nhiên mức giá khá cao so với mặt bằng chung nên việc giới thiệu khách hàng cũng không phải là dễ. DreamHost cũng cung cấp cho bạn các link giảm giá riêng với mức 25% và 50% để dễ dàng quảng bá hơn. Tất nhiên mức hoa hồng cũng sẽ giảm theo mức khuyến mãi. Ví dụ nếu bạn quảng bá link giảm 50% thì khi khách hàng mua hosting với thời hạn 1 năm thì bạn sẽ nhận được $47

Đăng ký: Dreamhost.com

Các chương trình hosting affiliate nước ngoài

Vì sao trong phần trên Mình không nhắc đến 2 dịch vụ hosting nổi tiếng đó là HostGator và BlueHost cho dù họ trả mức hoa hồng rất cao?

Rất đơn giản 2 dịch vụ hosting này hiện nay khách hàng tại Việt Nam đăng ký rất khó, vì phải thực hiện các bước xác minh thông tin cá nhân. Live chat với nhân viên của họ để để yêu cầu kích hoạt… mà người Việt thì không phải ai cũng dễ dàng thực hiện được những thao tác này.

Do đó nếu bạn nhắm đến đối tượng đọc giả ngoài Việt Nam thì không thể bỏ qua chương trình hosting của HostGator và BlueHost. Với BlueHost bạn nhận được $65/khách hàng còn HostGator bạn có thể kiếm được mức hoa hồng rất cao vì họ áp dụng chính sách “kim tự tháp ngược” như Mình đã mô tả ở trên.
    Lưu ý: Sử dụng các thủ thuật tìm kiếm sau, bạn có thể tìm thấy bất kì chương trình tiếp thị liên kết nào bạn muốn

Ví dụ: Truy cập vào Google và gõ HostGator + Affiliate Progam thì bạn sẽ thấy cửa số chương trình để bạn đăng kí làm affiliate:

Chọn làm Affiliate Hosting cho nhà cung cấp nào?

GODADDY

Các bạn thân mến, đến với phần này, bạn cũng sẽ được giải mã thắc mắc mà chắc chắn các bạn cũng đã từng hỏi trong đầu. Tại sao bắt tôi phải mua website và sử dụng website của Godaddy ở bài lever 6, mà không phải dùng website của các hãng khác? Các bạn thân mến, mọi việc mình làm đều có lý do của nó, các bài học của mình đều được sắp xếp để giúp thuận lợi nhất cho các bạn. Và đây là những lý do mình bạn làm website nên sử dụng của Godaddy và nên bắt đầu kiếm tiền bằng Hosting của Godaddy.

1: Như các bài về tư duy mình đã cho các bạn học, thì người làm Affiliate chỉ làm Affiliate cho các sản phẩm mà họ đã sử dụng và sản phẩm đó thực sự tốt. Và vì bài học thực hành phương thức đầu tiên là với godaddy, nên tất nhiên bạn phải biết mua và sử dụng hosting của godaddy rồi!

2: Hosting 12$ của godaddy là một hosting chất lượng đang ngày một được nâng cấp. Bạn đừng nghe mấy bạn blogger “cùi” bình luận rằng hosting giá rẻ, rồi bịa chất lượng kém, rẻ nên kém, nên tao không làm affiliate . Thực ra có làm cũng ” méo ” làm được đâu! Vì godaddy đang giới hạn toàn bộ những giao dịch gói 12$ tại Việt Nam. Chỉ có mã giảm giá được cung cấp riêng mới làm được. Và mình sẽ cho bạn mã đó! Bạn đang tự hỏi tại sao họ thích làm affiliate godaddy như thế ở lý do thứ 3.

3: Bạn có biết không, bạn được 100$ cho một khách hàng mới đăng kí gói hosting 12$. Và trả 25$ cho khách hàng cũ. Đừng hoảng! Mình hỏi bạn, làm sao hosting kém chất lượng mà lại trả tiền hoa hồng cao kỉ lục như vậy được. Như kiến thức mình đã phân tích cho bạn, tức là họ quả tự tin vào sản phẩm, họ tự tin vào khả năng nâng cấp sản phẩm hàng ngày, họ tự tin sẽ giữ chân bạn mãi mãi, họ tự tin vào chất lượng nên mới ném 2 triệu trả công bạn đã giới thiệu sản phẩm 300 nghìn của họ. Nhưng để làm được affiliate cho godaddy thì không phải dễ, vì sao! Hãy xem ở lý do thứ 4.

4: Cạnh tranh siêu thấp bởi không phải ai cũng làm được. Có một sự thật phũ phàng mà rất ít người biết, godaddy đã giới hạn gói 12$ ở Việt Nam ( méo cho mua ). Việc bạn mua website hosting 12$ ( siêu rẻ, dễ làm affiliate, phù hợp với thu nhập người việt ) ở Việt Nam đã trở nên khó khăn vô cùng. Chắc chắn với bạn, bây giờ bạn thử mua website mà để mã giảm giá cũ của godaddy cho mà xem, hoặc bạn lấy từ mã giảm giá của những người ” dạy những cái chưa làm” thì đều không thể dùng được. Mình đã test hết các blogger bạn và anh em mình, đều không mua được. Do mình là đối tác lớn nên mình đã được có mã giảm giá đặc biệt ở Việt Nam, nên tỷ lệ mua hàng thành công là 99%, và các bạn nằm trong MMO TEAM, các bạn có đặc quyền được mình cung cấp và cho phép sử dụng mã giảm giá dành cho Việt Nam đó!

5: Cơ hội kiếm tiền lớn như thế này thì phải hốt thật nhanh! Vì đây là chương trình mà Godaddy đầu tư lớn để tìm khách hàng ban đầu. Khi đã đủ khách hàng và khách hàng tự kéo đến thì có lẽ hoa hồng sẽ giảm hoặc chương trình dừng. Mà Godaddy là hãng lớn nhất thế giới về tên miền, nên điều này xảy ra rất nhanh. Theo dự kiến chỉ đến cuối tháng 2 năm 2018 là kết thúc. Vì thế các bạn cần phải nhanh chân mà hành động!

Oke, vậy là quyết định chúng ta sẽ cùng đến làm Affiliate của Godaddy đầu tiên nhé! Và chúng ta hãy cùng đến với bài sau để đến với cách thức chinh chiến kiếm tiền với Godaddy toàn tập nhé! Hãy nhớ, nếu 1 tháng, bạn giới thiệu được 20 cái website thì số tiền bạn kiếm được là 40 triệu, mỗi cái là 2 triệu mà. Đừng có sốc. Yên tâm đi! Học với mình, bạn chắc chắn sẽ làm được!

Last edited by a moderator: Thg 4 6, 2020
  2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook