Hướng Dẫn Cách Kiếm Tiền Cho Học Sinh Hiệu Quả

Thảo luận trong 'Others' bắt đầu bởi Quy Lee, Thg 1 24, 2019.

1. Quy Lee

Quy Lee Moderator Thành viên BQT

441
    Chào mọi người, kiếm tiền đã là một vấn đề không dễ rồi, nhưng đối với một học sinh thì lại càng không dễ tí nào, vậy với một học sinh thì làm sao để kiếm thêm thu nhập để thoả mãn thêm những đam mê của mình. Biết kiếm tiền từ khi còn đi học cũng là tiền đề rất tốt để phát triển sau này. Cùng xem cách kiếm tiền cho học sinh đơn giản và hiệu quả nhé.

Cách Kiếm Tiền Cho Học Sinh

Trước tiên để kiếm tiền thì bạn phải biết xác định nhưng lợi thế và bất lợi của mình, đối với một người còn đang ở tuổi học sinh sẽ gặp nhiều bất lợi, khắc phục được điều này thì bạn sẽ thành công.

Công việc 1: Bán đồ handmade

Đây là công việc phù hợp nhất với tuổi học sinh, do bạn đang có nhiều thời gian và có nhiều nguồn khách hàng, những đồ handmade luôn là thứ mà giới teen rất ưu chuộng.

Có rất nhiều đồ handmade bạn có thể dùng như là sổ tay handmade, bút khắc tên, tượng handmade, nơ handmade, thiết kế áo …. rất nhiều thứ làm handmade đều có thể kiếm tiền. Cách làm thì cực kì đơn giản, bạn lên youtube tìm cái gì thì sẽ ra cái đó. Ngoài ra nếu chưa biết làm cái gì thì có thể gõ từ DIY (Do it yoursefl – Tự mình làm) là một trong những thuật ngữ chỉ cách làm những món đồ handmade.

Cách bán hàng: Trước tiên là bán cho những người bạn mình trước để lấy vốn, bán được vài cái thì hỏi ai muốn mua thì mình làm. Khách hàng đầu tiên là bạn trong lớp, sau đó là bạn trong trường, hàng xóm. Từ đó sẽ có nhiều người biết đến mình. Sau khi làm tốt có một lượng khách hàng ổn định thì có thể tạo 1 fanpage hay 1 trang web để bán hàng cho những người ở xa hơn. Và cũng để tiếp cận những người mua SLL giá sỉ.

Công việc 2: Lấy hàng rồi bán

Nếu bạn có người quen thì có thể xin làm CTV để bán, bạn có facebook, bạn có thể bán ở trên đó. Nếu làm CTV thì bạn sẽ không tốn công, chỉ việc kiếm khách hàng nhưng lại không bán được nhiều. Còn nếu không bạn có thể chọn một loại mặt hàng nào đó giá rẻ để nhập về và bán.

Đồ giá rẻ có rất nhiều loại như kẹp tóc, vòng cổ ren, vòng tay, tattoo choker … là những thứ có giá sỉ rất rẻ nhưng lại dễ bán. Lại được học sinh rất chuộng, đây là một trong những thứ hợp lý để bắt đầu công việc của mình.

Cách bán hàng: Đây là cách kiếm tiền cho học sinh khá dể, bạn chỉ cần tạo tài khoản facebook, kết bạn với tất cả những ai trong trường mình, nếu bạn bán đồ cho con gái thì kết bạn với con gái, nếu con trai thì kết bạn với con trai. Sau đó đăng mặt hàng lên trên đây bán. Ngoài ra bạn hãy gia nhập những group xung quanh khu vực mình sống như chợ nha trang, chợ đà nẵng, … để đăng mặt hàng lên đó bán, bạn xem cách người ta bán hàng như thế nào thì hãy học theo.

Công việc 3: Bán đồ ăn

Đồ ăn là thứ thiết yếu, bạn bè bạn đang phải ăn ngoài, ăn hàng quán như xoài chấm muối, bánh bông lan … bánh các loại. Vậy sao bạn không làm và bán, những món này bán cực lời, và tất nhiên bạn làm sẽ ngon hơn ngoài quán. Và chẳng ai từ chối bánh của bạn, vì biết món này bạn làm sẽ ngon hơn, nhiều hơn, và rẻ hơn.

Cách bán: Cũng tương từ trong những cách trên, bạn có thể đăng lên facebook và đem lên trường để bán. Đây là cách khá đơn giản cho học sinh kiếm tiền, nhưng trước hết bạn cần phải học cách làm bánh ngon đã, những món đặc biệt mà không hàng quán nào bán như bánh creep sầu riêng, chân gà hấp xả, bánh bà lai ….

P/s: Mình nghĩ bán bánh là phù hợp nhất, tránh làm những món bánh mặn vì sẽ không để được lâu và mất vị nhanh. Những món huyền thoại như xoài chấm muối, cóc …. sẽ không bao giờ thiếu người mua. Thậm chí bạn làm muối ngon cũng sẽ có người mua. Làm như thế nào thì tìm google nhé :D

Công việc 4: Trồng cây

Hạt giống thì cực rẻ, nhu cầu rau sạch lại đang cao, bạn sao bạn không làm thêm để kiếm thêm tiền. Hạt giống và cách làm có hết trên mạng, không gian trồng cũng không cần nhiều.

Những loại rau như nấm cũng rất dễ trồng, bạn chỉ cần học cách và xin bố mẹ một khoảng không gian nhỏ là có thể trồng thành công. Có một loại nấm như nấm kim châm là loại nấm cực dể trồng và ít tốn diện tích, loại nấm này lại đang được ưu chuộng và có giá thành cao. Vậy đây có thể là cơ hội kiếm lời tốt của bạn.

Cách bán: Bạn chỉ cần xin mẹ ra chợ đứng 1 xíu là sẽ có người mua, tốt nhất rủ thêm bạn bè hoặc người thân đi cùng. Ngoài ra có thể nói với hàng xóm là cháu có bán nấm, bác mua ăn thì nói cháu nhé. Còn 1 cách nữa đó là bỏ sỉ cho nhưng người đang bán ngoài chợ, kêu cô bán giúp cháu. cháu chia tiền lời.

Công việc 5: Làm cộng tác viên viết bài

Công tác viên đang báo, công tác viên viết bài cho website là một ngành mới phát triển, Nếu bạn có khả năng viết lách, có khả năng tìm hiểu và ngồi máy tính thì đây cũng là một công việc phù hợp, trước tiên bạn cần tìm tới thuật ngữ “onpage” và viết “bài chuẩn SEO” để có thể tìm hiểu về công việc này. sau đó google gõ từ “tuyển ctv viết bài” để vào nhưng trang web mà đang cần người viết bài. Đây là công việc đa thiếu nhân lực trầm trọng. cũng là cơ hội của bạn.

Đăng ký tại đây: Viết bài kiếm tiền, nhuận bút nhận suốt đời [​IMG]

Lời Kết

Trên là 5 công việc 5 cách kiếm tiền cho học sinh mà bạn có thể làm, mọi thứ đều không khó nếu bạn bắt tay vào làm. Những công việc trên đều là những công việc có thể làm lâu dài, và có thể giúp bạn kiếm được một khoản tiền để khiến cuộc sống của bạn tốt hơn.

Chỉnh sửa cuối: Tháng 5 31, 2020
  2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook