Alexamaster.net - Kiếm Tiền Từ Việc Treo Máy, Xem Video, Like FB

Thảo luận trong 'Others' bắt đầu bởi Prime, Thg 1 14, 2017.

1. Prime

Prime Thành viên chưa kích hoạt

12
    AlexaMaster.net là một trang web cho phép chúng ta kiếm tiền trên mạng bằng nhiều cách cụ thể như: Kiếm tiền từ việc treo máy, kiếm tiền xem video Youtube hoặc việc like FaceBook cũng được tiền. Nếu bạn muốn tăng thu nhập có thể sử dụng VPS để kiếm tiền hiệu quả.

Trang này minpay 1$ – maxpay 5$ và cần thời gian để kiểm tra cao nhất là 7 ngày, nên một tháng tối đa rút được 20$ nhé.

Đầu tiên bạn click đây hoặc banner dưới để bắt đầu đăng ký một tài khoản trước khi kiếm tiền:

Sau đó điền đầy đủ thông tin về First Name, Last Name, Email và mật khẩu như hình, rồi click Submit:

Các thông tin tiếp theo cần chọn để nhận được thêm 200 points:

Tiếp theo nhập captcha như hình để hoàn thành:

Sau khi đăng ký bình thường như bao trang khác các bạn vào phần Earnpoint để kiếm điểm, có thể đổi ra tiền.

Các thông số trên hình:

Point: Tổng số point đang có - phía dưới là giá trị đổi của số point đó

Good vote: Trang này có phần vote website – tức là mở website đó ra và kiểm tra xem website đó có popup quảng cáo, âm thanh, clip tự chạy hay không (cái này xuống dưới sẽ nói tiếp) – badvote chung nhóm

Experience: Số ngày đã tham gia.

Hít today: Số point kiếm được trong ngày (tỉ lệ point 30.000 = 1USD)

Referrals: Số ref.

Earned: Số tiền đã rút.

Sau khi vào phần earnpoint, giao diện sẽ như vầy:

Đây là phần để kiếm điểm, nó cũng giống fansalve một số chỗ là xem video youtube và like facebook.

Phần "Resell Traffic" và "Small jobs" các bạn có thể cho qua, sau này nếu muốn có thể tự mò.

Watch video:

Xem video cũng được một ít điểm, nhưng rất ít video. Tiếp theo là vote website:

Các thông số trên:

5 point là số point bạn sẽ nhận khi vote xong website,

25 là số goodvote bạn sẽ nhận khi vote xong (google vote này dùng để rút tiền, mỗi lần rút tiền nó sẽ yêu cầu một số goodvote nhất định)

Các bạn nhấp vào open để mở trang web cần vote – nó sẽ tự động mở một tab mới là tới trang web đó, lưu ý là không được tắt tab nào hết nhé.

Các bạn chú ý chỗ đánh dấu đỏ:

– Đầu tiên là của trang alexamaster, sau khi mở web cần vote nó sẽ bắt đầu đếm thời gian, khoảng 15 s

– Đây là trang bạn phải xem xét để vote, hầu hết đều là web tốt, nên các bạn khỏi xem cũng không sao, bật qua tab khác chat chit gì đó, hết 15s nó sẽ tự nhảy ra trang vote:

Nó sẽ ghi các yêu cầu được đánh giá là good vote và badvote, cứ vô tư mà phang vào "Yeah, good page". Phang bậy good thì không sao, còn phang bậy bad dễ ăn Ban. Với lại theo mình thì trước giờ vote cả ngàn trang mới có 1 trang vi phạm là bad page. Mỗi ngày vote chừng 5 10 phút để lấy số goodvote sau này yêu cầu rút tiền.

Và bây giờ đến phần chính của trang này là autosurf, khi nhấp vào autosurf, nó sẽ hiện ra một trang này:

Mình viết sai chính tả trong hình, xin lỗi nhé, làm biếng sửa: D.

Mỗi lần chạy xong một trang khoảng 65 giây sẽ được 1 point (nghe có vẻ ít, nhưng vì nó chạy tự động, treo 24/24 cũng nhiều đấy).

Nó sẽ tự mở một trang web ra. Ở đây chắc nhiều bạn cũng biết, mình nói sơ qua cho các bạn không biết, mấy trang autosurf là dùng để tăng lượng truy cập vào các trang web để tăng thứ hạng cho nó, người sở hữu trang web sẽ bỏ tiền ra để yêu cầu một lượng truy cập vào trang web của họ, và mình được những trang autosurf này trả tiền để ngồi mở những trang web đó. (Những trang trả tiền không có nhiều, đa phần là autosurf trao đổi qua lại truy cập trang web, cái này các bạn có hứng thì tự tìm hiểu thêm nhé).

Bạn nhìn hình trên sẽ thấy có 3 ô nhỏ, 2 ô đầu là yêu cầu để có thể chạy autosurf:

Bỏ block popup cho browser, cái này ai không biết thì search riêng cho từng trình duyệt của mình (firefox, chrome, cốc cốc gì đấy), mình khuyên nên sử dụng firefox. (Cái này cần thiết, vì không bỏ block pop up thì nó không thể tự mở tab mới được – tab mới bị xem là popup)

Tiếp theo là cài alexa toolbar -> cái này là addon cho trình duyệt, cài cái này vào lâu lâu sẽ có một số trang 5 điểm xuất hiện -> tăng thêm điểm cho mình -> cài cũng không tốn thời gian, các bạn nên cài, rất đơn giản, có thể search google nếu không biết.

Đã xong phần giới thiệu về trang này. Mình nói sơ qua một chút nữa. Mỗi 65s bạn sẽ được 1 điểm, một ngày tối đa bạn sẽ được 1k4 nếu firefox không bị crash, tương đương với khoảng 0, 05usd -> con số khá nhỏ phải không, nhưng nó là hoàn toàn tự động, bạn không phải ngó ngàng gì đến nó. Nếu các bạn đang sử dụng VPS cho các mục đích nào đó thì có thể treo thêm để tăng thu nhập, 0, 05×30 cũng được 1, 5úsd/tháng, bù được ít tiền thuê VPS, càng nhiều VPS càng kiếm thêm được nhiều.

Làm sao để rút tiền về Việt Nam?

Bạn vào phần tài khoản sẽ có mục Request a Payout ở menu dưới như hình:

Khi có đủ 1$ bạn có thể rút tiền qua tài khoản Paypal, rất đơn giản phải không nào!

Chúc các bạn thành công và kiếm được nhiều tiền!

Last edited by a moderator: Thg 10 10, 2021
  2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook