10 Cách Kiếm Tiền Online Tại Nhà Cho Học Sinh

Thảo luận trong 'Others' bắt đầu bởi Quy Lee, Thg 1 24, 2019.

1. Quy Lee

Quy Lee Moderator Thành viên BQT

441
    Nhắc đến học sinh chúng ta thường chỉ nghĩ đến tuổi nhỏ, dành thời gian để học và vui chơi. Những đó chỉ là quá khứ. Ngày nay, với sự thay đổi tích cực trong tư duy và suy nghĩ của các bậc phụ huynh lẫn các bạn học sinh, cách sống hướng đến tự lập, cách tự tạo ra tiền và sử dụng chúng đang được các bậc phụ huynh khuyến khích rất nhiều.

Vì đối tượng là học sinh nên sẽ rất khó cho chúng ta có thể lựa chọn được công việc phù hợp với lứa tuổi, trình độ và thời gian học của các em. Trong bài viết này, bytuong.com sẽ chia sẻ với các bậc phụ huynh và các bạn học sinh 10 cách kiếm tiền online tại nhà cho học sinh để giúp các em có thể vừa tự kiếm được tiền, học hỏi thêm kinh nghiệm và bước đầu làm quen với cuộc sống tự lập nhé!

1, CÁCH KIẾM TIỀN CHO HỌC SINH Ở NHÀ: CHO THUÊ TRUYỆN Ở NHÀ
    Đối với những bạn gia đình có điều kiện, bố mẹ có thể mua rất nhiều các loại truyện theo sở thích của bạn đó. Một trong những gợi ý mà bytuong.com muốn chia sẻ đó là chúng ta có thể kiếm được tiền bằng việc cho thuê lại số truyện đã đọc của mình. Một cửa hàng cho thuê sách mini tại nhà. Giá thuê mỗi cuốn sách có thể từ 3.000đ -5.000đ/cuốn và khách hàng phải để lại tiền cọc cho số sách mà mình thuê. Để thực hiện ý tưởng này, chúng ta có thể chụp hình kệ sách, truyện và đăng lên mạng kèm theo lời giới thiệu. Đối tượng khách hàng hướng đến là bạn học cùng trường, bạn hàng xóm của chúng ta.

2, LÀM NGƯỜI MẪU ẢNH THỜI TRANG CHO CÁC SHOP QUẦN ÁO, GIÀY DÉP
    Nếu bạn là một người có ngoại hình và vẻ ngoài thu hút, hãy tận dụng nó để kiếm tiền, đừng ngại vì mình chỉ là học sinh. Chúng ta có thể kiếm được tiền bằng việc trở thành người mẫu ảnh cho các shop quần áp, giày dép trong khu vực. Khi hình ảnh và tên tuổi của chúng ta được biết đến nhiều hơn sẽ có thêm những đơn vị hay thương hiệu thời trang muốn hợp tác với mình. Đây là cách kiếm tiền được nhiều bạn trẻ có ngoại hình xinh xắn hay áp dụng để kiếm thêm tiền khi còn đang đi học, và có nhiều bạn định hướng phát triển sự nghiệp theo công việc này luôn. Với một lần chụp mẫu ảnh, chúng ta có thể kiếm được từ vài trăm ngàn đến vài triệu đồng.

3, THAM GIA GIẢI BÀI TẬP KIẾM TIỀN CHỈ VỚI MỘT CHIẾC MÁY TÍNH CÓ KẾT NỐI INTERNET
    Giải bài tập mà lại còn được tiền? Bytuong.com xin chia sẻ với bạn một cách kiếm tiền mới cho các bạn học sinh tại nhà, vừa giúp các bạn học sinh có thể vừa học vừa kiếm được tiền. Đó là giải bài tập online trên các web và nhận tiền. Sẽ có nhiều bài tập theo trình độ, lớp học để học sinh có thể lựa chọn. Sau khi đăng ký tài khoản, dựa vào số lần giải bài tập đúng, số lever của tài khoản sẽ tăng cao. Tương ứng số lever càng cao thì số tiền được trả cho một bài tập đúng càng nhiều. Đến một giới hạn tiền nào đó tiền sẽ được gửi về tài khoản cho người tham gia. Đây là một cách kiếm tiền hiệu quả cho học sinh, để vừa có thể ôn luyện kiến thức vừa kiếm được tiền.

4, SALE LẠI QUẦN ÁO CŨ, ĐỒ CHƠI CỦA MÌNH
    Một trong những cách kiếm tiền ở nhà cho học sinh nữa đó là bán lại những quần áo, đồ chơi hay sách truyện cũ của mình không còn dùng đến nữa. Nó cũng sẽ giúp các bạn học sinh kiếm thêm một khoản nhỏ và không phải bỏ phí đi những đồ dùng còn có thể sử dụng. Các bạn học sinh chỉ cần chụp ảnh các đồ dùng, quần áo cũ, đồ chơi cũ, sách truyện cũ và đăng lên mạng để bán. Hoặc chúng ta có thể thông báo cho các bạn học của mình khi đến trường rằng chúng ta muốn bán đồ cũ là hỏi xem ai có nhu cầu tìm mua hay không. Cách làm này vừa giúp các bạn học sinh có kiếm được tiền, biết cách tiết kiệm và không bỏ phí đồ dùng.

5, DẠY HỌC ONLINE
    Dạy học online có phải là cách làm việc kiếm tiền hiệu quả cho học sinh hay không? Là học sinh nhỏ tuổi không có nhiều kiến thức thì làm sao để dạy? Có thể đây là những câu hỏi mà chúng ta sẽ thắc mắc khi tìm việc cho các bạn học sinh.

Với vốn kiến thức và kỹ năng của mình, các bạn học sinh có thể nhận dạy học online cho người nước ngoài về tiếng Việt. Để làm được công việc này, một trong những kỹ năng yêu cầu các bạn học sinh làm tốt đó là giao tiếp bằng tiếng anh. Công việc này sẽ giúp các bạn học sinh kiếm thêm được một ít thu nhập và dành thời gian trau dồi, củng cố thêm kiến thức tiếng anh của mình. Đúng là một công việc thuận lợi cho cả hai chiều. Nhưng không phải trung tâm gia sư tiếng anh online cũng cho phép và tạo điều kiện cho các bạn học sinh tham gia thử công việc này. Nên nếu muốn thử sức với công việc này, các bạn học sinh phải chứng minh được kỹ năng ngoại ngữ và kiến thức của mình để các trung tâm có thể cân nhắc và suy nghĩ.

6, VIẾT TRUYỆN NGẮN: CÁCH KIẾM TIỀN ONLINE TẠI NHÀ CHO HỌC SINH
    Công việc này rất phù hợp với những bạn học sinh có năng khiếu về viết lách, có trí tưởng tượng phong phú và hoạt ngôn. Sau thời gian lên lớp, các bạn có thể dành thời gian để viết truyện theo sở thích đam mê của mình. Sau khi hoàn thành có thể đăng lên các web truyện để kiếm tiền hoặc với những mẫu truyện ngắn về học sinh có thể gửi về cho các báo như hoa học trò, mực tím, báo tiền phong… Mỗi câu truyện khi được nhận và đăng lên sẽ nhận được nhuận bút. Tùy theo bài giá nhuận bút có thể từ vài chục nghìn đến hơn trăm nghìn.

7, HỌC SINH CHƠI GAME CÓ KIẾM ĐƯỢC TIỀN?
    Chúng ta thường có suy nghĩ rất tiêu cực đối với việc học sinh chơi game. Trong bài viết này, chúng ta hãy cùng nhau nhìn thấy được mặt tiêu cực của chơi game nhé! Với tiêu chi chới game để giải trí và vui vẻ chứ không nghỉ học mê game.

Vì sao chơi game lại là một trong những cách kiếm tiền cho học sinh? Đối với những bạn chơi game giỏi, có thể bán các món đồ chơi, phụ kiện trong game để kiếm thêm tiền. Mặc dù các phụ kiện, quần áo hay đồ dùng trong game là ảo những sẽ được thanh toán bằng tiền thật. Ngoài ra, nếu nick game của chúng ta đạt lever cao có thể đem bán để kiếm thêm tiền. Đây là một cách kiếm tiền từ việc chơi game mà bytuong.com muốn giới thiệu tới các bạn học sinh.

8, LÀM ĐỒ HANDMADE VÀ BÁN ONLINE
    Đối với những bạn có năng khiếu, khéo tay và thích làm các món đồ vật, vật dụng handmade có thể áp dụng cách kiếm tiền này. Những món đồ handmade các bạn học sinh có thể tự làm như thiệp, hộp gói quà, khung ảnh, khăn len đan… Sau khi làm xong, chúng ta có thể chụp hình sản phẩm và đăng lên mạng để kiếm tiền.

9, TRỞ THÀNH CỘNG TÁC VIÊN VIẾT BÀI CHO CÁC BÁO VỀ CHỦ ĐỀ MÌNH YÊU THÍCH
    Ngoài cách tự viết truyện ngắn như ở trên, các bạn học sinh có thể kiếm tiền bằng cách trở thành cộng tác viên cho các báo online viết về chủ đề học sinh, hoặc một chủ đề nào đó mà các bạn am hiểu và yêu thích. Đó có thể là chủ đề về khoa học môi trường, chủ đề về thiên văn học…

10, TEST GAME, MỘT CÁCH KHÁC KIẾM TIỀN CHO HỌC SINH TẠI NHÀ
    Test game cũng là một cách các bạn học sinh có thể kiếm tiền từ game. Sẽ có những công ty phát hành game muốn tìm khách hàng chơi game thử và để lại nhận xét, đánh giá để họ có thể cải tiến phần mềm game hơn. Nếu có thời gian, các bạn học sinh có thể tham gia test game và kiếm thêm thu nhập cho mình. Một lần test thử game cũng có thể kiếm được vài trăm ngàn

Nếu bạn thấy bài viết này hữu ích, hãy cùng chia sẻ đến mọi người. Bạn cũng có thể tìm kiến thức kinh doanh, cách đầu tư kiếm tiền với sản phẩm hoặc ý tưởng khác trong từng chuyên mục trên Bytuong.

2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook