Offer Là Gì? Khái Niệm Về Offer Cho Người Mới

Thảo luận trong 'Others' bắt đầu bởi Quy Lee, Thg 10 9, 2017.

1. Quy Lee

Quy Lee Moderator Thành viên BQT

441
    Offer là gì?

Offer là gì, nó có thể là nghề, công việc chính để chúng ta dựa vào làm một nghề chính trong cuộc sống bản thân, hay không?

Câu trả lời là hoàn toàn có thể..

Trước hết các bạn cần biết khái niệm của làm offer là gì? Nói đơn giản nhé cho các bạn dễ hiểu nhé!

Làm offer Là fake địa chỉ ip (cheat) và thực hiện 1 hành động theo yêu cầu (Trả lời một cuộc khảo sát, tải một ứng dụng trên điện thoại, đăng ký thành viên một website nào đấy) để nhận được tiền công cho hành động đó của các bạn.

Tại sao lại phải fake địa chỉ IP / cheat?

Cheat là 1 số phương pháp để ăn gian làm có lợi cho mình trong Offer - nôm na là mình làm một con off và dc trả tiền rồi mình lại giả danh một thằng tây ba lô nào đấy và thực hiện lại con off mà mình vừa làm. Đây là gian lân - và thực sự rất rất nhiều người đang làm offer theo kiểu này và cũng kiếm được rất nhiều tiền.

Trên đây là khái niệm đơn giản về offer mà GMMO gửi tới các bạn

Sau đây là các khái niệm cơ bản thường gặp khi làm offer:

Offer Android: Dùng điện thoại có hệ điều hành Android để làm, ưu điểm là hệ điều hành phổ biến, thông dụng, giá rẻ, dễ làm việc và đặc biệt là có thể thực hiện làm offer Android trên hệ điều hành giả lập, chi phí đầu tư tools ban đầu rẻ, nếu khéo léo có thể dc share free luôn.

Offer IOS: Dùng iphone, ipad để làm offer, ưu điểm là giá trị các con off thường cao hơn đối với offer android cùng loại, hệ điều hành phổ biến, nhược điểm là không chạy off trên hệ thống giả lập được mà phải dùng idevice thật để làm việc, các tools của offer ios thường đắt hơn so với off android nhiều.

Offer PC: Dùng desktop, latop để làm off, offer pc thường phổ biến và ít nhiều chúng ta đã từng tiếp xúc với offer PC rồi, chủ yếu là làm khảo sát, dùng thông tin fake để đăng ký, hoặc download ứng dụng,

"Change" với "Fake" : 2 cái từ này nghĩa nó gần gần như nhau, đó là một sự thay đổi thông số của máy, thay đổi imei, id, tên máy.. Nhưng change nó sẽ thay đổi toàn diện hơn, đúng thật hơn còn fake thì nó chỉ là đồ giả, dù fake như thế nào đi chăng nữa nó cũng là đồ giả.

Lead: Theo GMMO thì nó là lượt chia sẻ thành công. Ví dụ: Mình đang quảng cáo 1 game rồi mình đưa link game đó cho các bạn đi chia sẻ và sau khi các bạn chia sẻ thành công thì các bạn sẽ nhận được $ và cái lượt chia sẻ thành công đó gọi là lead.

Ví dụ cuộc hội thoại giữa hai bạn A và B

A: Hôm nay mày lead được bao nhiêu?

B: Ít lắm, được có 96 lead thôi :)

Hiểu nôm na vậy nhé :D

Fake ip: Bình thường chúng ta đang sử dụng mạng máy tính dựa trên các IP được nhà mạng cấp phát cách fake ip với tất cả các thể loại: Sock, ssh, hma.. v.. v.. đều quá dễ ràng. Chỉ cần bạn bỏ ra 10 phút là có thể biết cách fake ip đơn giản.

Point: Thường khi các bạn mới bắt đầu tiếp xúc với off, các bạn thường tìm đến một admin nào đó và làm cho họ, trên trang web của họ thường để chế độ point (điểm) và được quy định mỗi điểm bao nhiêu vnđ. Đấy mỗi ngày/tuần/tháng sẽ tổng kết số điểm bạn làm được và sẽ quy đổi thành vnđ thanh toán cho các bạn

Vậy nhé! Còn các khái niệm cr, rrs, click, net, landing page.. các bạn chưa cần tìm hiểu vội.

Lúc các bạn tự tin làm dc ngon lành và có thể chỉ dạy người khác kiếm tiền lúc đó các bạn sẽ nghĩ đến làm một admin và những khái niệm cr, rrs, click, net, landing page.. sẽ được giới thiệu tới các bạn trong bài viết khác và chúc các bạn thành công với lựa chọn của mình.

Xem thêm:

Viết bài kiếm tiền tại nhà [​IMG]

Kiếm 450tr / tuần từ giao dịch bitcoin

Chỉnh sửa cuối: Thg 8 14, 2020
  2. Đang tải...
  3. Quy Lee

Quy Lee Moderator Thành viên BQT

441
    Làm offer là gì? Đôi điều suy nghĩ về làm offer kiếm tiền?

Làm offer là gì? Đây là hình thức kiếm tiền bằng cách trả lời các câu hỏi, suvey, khảo sát. Ở Việt Nam bạn có thể thấy VInaresearch là một website khảo sát tương tư. Nhưng nếu bạn làm ăn lương thiện thì số tiền kiếm được nó “bèo nhèo” và rất ít, chỉ đủ tiền cafe hàng ngày. Muốn kiếm được nhiều tiền bạn phải dùng các thủ thuật như fake IP, Proxy để thay đổi IP của mình thành các nước khác như Mỹ hay Canada.Vì sao phải như vậy? Bởi vì các khảo sát nước ngoài sẽ có giá rất cao so với Việt Nam, mặt bằng chung thu nhập người dân Mỹ cao hơn ta rất nhiều nên “phí” để trả cho họ cũng cao hơn, ta đang giả danh làm người Mỹ để có thể kiếm được nhiều tiền hơn. Các thủ thuật fake IP, dùng sock, proxy này rất đơn giản, bạn có thể tìm hiểu rất nhiều các trang web hướng dẫn trên mạng kiếm tiền trên mạng từ làm offer.

Offers tồn tại đến bao giờ?

Offers sẽ biến mất khi ngành công nghiệp quảng cáo online trên toàn cầu này die. Nên những ai theo nghiệp offer cứ tự tin tiếp bước. Không lo thất nghiệp.

Làm sao để reg được nhiều network tốt?

Ở đây mình không dám khoe nhưng mình đã từng làm việc rất nhiều network: pointclicktrack, azooagle, affiliate.Com, .... Nên mình xin chia sẽ 1 số kinh nghiệm khi reg network:

A. Trước hết bạn xác định phương pháp quảng cáo của mình là gì (Incent hay non incent). Đa số ae mình đều la site incent. Vậy thì bạn phải hiểu rỏ site mình là dạng incent gì: cash, point, hay VC... Rồi mình tìm hiểu hình thức site này ở các nứoc như US, UK, hay CA.. Người ta hay truy cập những site này để làm gì... Để từ đó mình trả lời được 2 câu hỏi thường gặp mà network hay hỏi " What methods do you use to generate traffic?" or "What kind of offers are u interested?" hay những câu đại loại thế..

B. Sau đó bạn xây dựng web site phải nhin pro, nhìn để nw đang nghỉ mình là 1 admin "nghiêm túc". Những NW lớn thường để ý đến ToS của site. Nên cái này các bạn để ý nhé.

C. Sau đó submit hoặc cố gắng contact với NW trước khi apply. Cứ thần thật mình là người VN, rồi trả lời gãy gọn những cái mình đã chuẩn bị ở trên.

Kết luận lại mình chuẩn bị kỹ nội dung những reg NW "hên xui" đóng vai trò khá quan trọng. Nên trước khi reg các bạn nhớ chọn ngày đẹp trời.:D

Làm sao để hạn chế NW die?

Trước hết mình xinh khẳng định rằng hơn 95% dân offers việt nam mình đều cheat: Dùng proxy,sock,VPN và info để cheat. Và như thế các nhà quảng cáo (Advertiser) sẽ chẳng có hiệu quả mong muốn với đồng tiền mình bỏ ra, và như vậy họ sẽ deal acc cua network. Do do đã gọi là cheat thì chuẩn bị tư tưỏng bị die acc, bị ko pay. Chuyện đó là chuyện thường ngày ở huyện. Nhưng ai khẳng định mình cheat không die là ngưòi đó nói không thật. Vậy network sẽ check những gì để check fraud? MÌnh xin đưa ra 1 số ý kiến (Đã xương máu die 1 loạt network:():

a. Đối với offers không chập nhận incent traffic:

Tỉ lệ Impression/CLick, Tỉ lệ lead/click. Traffic non incent từ banner, từ PPC, từ e-mail marketing khó có thể đạt tỉ lệ này hơn 10%.

Có nhiều subid complete 1 offers --->fraud

1 SubiD, IP complete nhiều offfers non incent cùng 1 lúc. (Đã bị azoogle die vì vụ này, đau đớn thay)

Do đó nếu bạn đang dùng site incent để cheat offers non incent cần để ý để có thể cải thiện bằng cách: Boot traffic, boot click lần impression, refer..

B. Đối với offers chấp nhận incent traffic: NW đã chấp nhận incentive traffic thì chắc chắn nó đã chấp nhận có fraud, nhưng luơng fraud nhiều quá nó mới cho die. Nên theo mình nghĩ trong incentive traffic. Tỉ lệ click không quan trọng lắm, nhưng các bạn để ý impression 1 tí. Vì các bạn nghĩ xem không thể có người nào nhìn thấy offers mà cũng click vào làm (Tỉ lệ imp/click = 1)

Không dùng 1 user của site incent để lead 1 offers nhiều lần. (Mình đã bị NW cảnh cáo 1 lần).

C. Ngoài ra dù offers incent hay non incent thì cũng cần tuân thủ các qui tắc:

Không trùng IP

Info càng private càng tốt. Thực ra NW nó có thể track được info mà bạn submit cho từng offers để rồi đưa ra các fraud score để del acc.

D. Vấn đê hên xui:

Cái này tuỳ admin của NW. Bời vì sao? Bởi vì NW cũng muốn có tiền, mình cũng thế. Hai bên cần nhau cả. Nên khi làm offers admin nên contact, chat, nói chuyện thường xuyên để tạo quan hệ, biết đc thâm ý của admin. Không NW nào to mồm nói mình đồng loã với Fraud, nhưng nó cũng hiểu rằng không fraud thì nó cũng bốc cám mà ăn :D

Một số bạn tự hỏi tại sao tôi làm it ma vẫn die? Vì đơn giản NW nó nghĩ rằng bạn không có khả năng đem lại lợi nhuận cho nó

Một số bạn nói nó scam tớ đến 3k. Vì bạn hiểu rằng 1 tháng nó chỉ cần del 3 acc như thế là nó có 10k rồi. Và nó có đủ bằng chứng để nói lên điều đó nên nó có không pay thì cũng chẳng mất uy tín là mấy?

Còn rất nhiều thứ ảnh nữa. Nhưng trong phạm vi bài viết không thể trình bày hết. Ở diễn đàn mình thấy 1 số bạn rất hjoang mang khi NW không pay, NW die. Theo mình không nên thế. Vì đời fraud nó thế rồi.

4. Tình hình offers hiện này:

Theo ý kiến cá nhân của mình thì không còn thời đỉnh cao như hồi 2007, khi đó mem làm 1 acc dưới 2$ là chán. Nhưng offers bây giờ cũng sống được. Offers bây giờ giá thấp hơn những cơ bản dạng offers ngày càng đa dạng. Các phương pháp promote cho cả incent lẫn non incent càng nhiều hơn. Non incent có thêm các phương pháp: PPV, Pay per call..Mobi app. Các hình thức của incent cũng phát triển mạnh.

Nên theo mình nghĩ muốn cheat đc và reg nhiều NW ae mình nên sáng tạo ra nhiều hình thức hơn thì mới hy vọng kiếm đc nhiều tiền. Và theo mình offers cũng vẫn là phương pháp hot so với: PTC, PTU, GA..

Trả lời qua Facebook