Hướng Dẫn Đào Bitcoin, Ethereum, Litecoin Và Các Loại Tiền Điện Tử Khác Với Minergate

Thảo luận trong 'Bitcoin - Tiền Ảo' bắt đầu bởi KTTM, Thg 7 25, 2017.

1. KTTM

KTTM Moderator

54
    Hôm nay mình rảnh nên mình sẽ giới thiệu các bạn cách đào Bitcoin, Ethereum, Litecoin cũng như hầu hết các loại tiền ảo khác.

Mình cũng đã thử nhiều cách khác nhau để đào Bitcoin và các đồng tiền ảo khác thì nhận thấy rằng nó khá phức tạp và tốn nhiều công sức thường thì những người bình thường không thể đào được.

Minergate là một dịch vụ phần mềm tích hợp công cụ đào coin trên máy tính và cả trên điện thoại, chỉ cần đăng ký và cài phần mềm mở lên chạy thế là XONG.

Nghe đơn giản quá phải không nào.

Nào bây giờ là hướng dẫn từng bước chi tiết cách đào Coin nhé.

Bước 1: ĐĂNG KÝ

Điền đầy đủ thông tin nhé > Sign up

Bước 2:

Sau khi đăng ký thành công bạn vào mail để xác nhận

Đăng nhập vào tài khoản

Ở đây bạn chỉ chú ý đến mục Dashboard và Account Status cho mình

Nơi hiển thị thông tin chính

Và có nhiều các đồng tiền ảo khác nhau bên dưới mà Minergate đang hỗ trợ đào cho bạn
    Ở đây mình đào đồng XMR ( Monero ) Đồng tiền ảo được nhiều miner đào nhất vì nó dễ đào mà không yêu cầu cấu mình cao

Bước 3:

Chú ý vào mục Download : Cung cấp các phần mềm tương thích với các hệ điều hành từ Windows, Linux, Utunbu, Mac OS, Adroid

Các bạn tải về và cài đặt vào máy của mình nhé.

Một số câu hỏi thường gặp:

Đào Coin nào hiệu quả và dễ đào nhất ?

Theo mình thấy thì hiệu quả nhất vẫn là đào XMR ( Monero )

Làm thế nào để rút tiền về Bitcoin?

Withdrawal về sàn Poloniex.com (Tạo tk poloniex nhé sẽ có ví XMR để rút về) SELL sang BTC và rút về VND rất dễ dàng qua sàn Remitano

Có thể đào bằng điện thoại Adroid được không?

Được. tải minergate cho điện thoại về và chọn Minning

Admin dùng gì để đào? và cấu hình thế nào?

Ad thường dùng VPS free của google, Amazon để đào càng nhiều core càng tốt. lưu ý nếu vps 10 core thì nên dùng 9core để đào thôi nhé. tránh VPS nó block.

Ad dùng HĐH Ubuntu để đào. Cách đào thì các bạn chờ bài viết tiếp theo của mình nhé.

Và đây là thành quả Minergate Proof của mình;"

Last edited by a moderator: Thg 8 31, 2017
  2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook