Cách Đào Coin Với Minergate - Hoàn Toàn Miễn Phí

Thảo luận trong 'Bitcoin - Tiền Ảo' bắt đầu bởi KTTM, Thg 11 24, 2017.

1. KTTM

KTTM Moderator

54
    Hiện nay khi nhắc đến Bitcoin chắc không còn gì xa lạ đối với chúng ta, nhất là những anh em làm MMO. Nhưng làm sao để tìm được trang đào bitcoin uy tín luôn là một vấn đề may rủi, chẳng may nếu bạn bỏ tiền mua VPS đào bitcoin nhưng gặp phải trang Scam thì công sức của bạn sẽ = 0.

Hôm nay mình xin hướng dẫn các bạn một trang cho đào coin cực uy tín, đó là Minergate, ở đâykhông những bạn có thể đào được bitcoin mà bạn còn có thể đào một số coin khác như: Dashcoin, Aeoncoin, Monero, Ethereum và một số loại coin khác.

Số coin bạn đào được sẽ được rút thẳng về ví ngay lập tức.

Hướng dẫn đào Bitcoin và một số loại coin khác

Bước 1: Click vào đây > Minergate để vào trang đăng ký,Điền Email của bạn + Password sau đó chọn Signup & Start Mining

Đào bitcoin mới nhất

Bước 2: Sau khi đăng ký, tải tool mining về theo HDH mà bạn đang dùng

Download tool mining coin

Tải tool về cứ việc Click Next.. Next để cài đặt như những phần mềm khác.

Bước 3: Sau khi cài đặt, ta chạy tool lên rồi đăng nhập tài khoản đào bitcoin mà ta đã tạo ở bước 1

Như đã nói ở trên minergate chúng ta không chỉ đào Bitcoin mà còn có thể đào các loại coin khác như Monero (XMR), LiteCoin, Bytecoin..

Vậy làm sao để biết cấu hình máy tính mình thích hợp để đào loại coin nào?

Hãy để Smart Miner giúp bạn, nếu máy bạn cấu hình thấp thì hãy để Tool Mining tự giúp chúng ta, chỉ cần chọn Smart Miner rồi click START là xong

Do máy tính mình đang xài cấu hình thấp (2core,2gb) nên tool tự đào coin với 1core để giảm tải cho CPU.

Đào bit-coin trên vps

Còn nếu máy tính, vps của bạn cấu hình mạnh thì hãy chuyển sang Tab Miner rồi chọn loại Coin mà bạn muốn đào. Ở đây mình chọn đào Monero XMR

Ngoài ra, với Minergate bạn có thể đào Coin trên trình duyệt (Web mining) của bạn tại địa chỉ
    https://minergate.com/web-miner sau đó chọn loại coin muốn đào.

Bước 4:

Để tăng tốc độ đào coin bạn phải có nhiều máy tính, vps… với mỗi máy tính và vps mới bạn chỉ cần thực hiện lại bước 2 và 3 (tải tools và chọn loại coin muốn đào)

Để quản lý số coin đào được, kiểm tra xem có bao nhiêu máy đang đào bit- coin bạn hãy đăng nhập tài khoản vào https://minergate.com/ chọn mục DASHBOARD

Vài chú thích cho người mới, các bạn xem từ trên xuống nhé

+ Account Balance: Đó là số BitCoin mà bạn đang sỡ hữu (số bitcoin này được quy đổi từ những loại coin mà bạn đã đào được quy đổi sang bitcoin ( vd: 1 Monero XMR = 0.01xxxxxx Bitcoin)

+ Total Mined: là tổng số bitcoin mà bạn đã đào được: Do mình đã rút đi 0.01 nên Account Balance (1) chỉ còn 0.008xxxxx

Quản lý Bitcoin

+ FantomCoin, Monero: Là loại coin mà bạn đang đào, bên cạnh số coin đã đào chính là giá trị được quy đổi sang đồng Bitcoin

VD:

Monero – 0.830221764256 ~ 0.00845083 BTC

Bên dưới có chữ:

+ Unconfirmed: là số coin mà bạn đang đào, số coin này sẽ được cộng vào khi đủ số lượng nhất định

+ Total Mined: là tổng số Coin mà bạn đã đào được

+ Active Worker: Tổng số Máy tính, VPS đang thực hiện công việc đào Coin

Với các Altcoins khác cũng tương tự…

Sau khi đào bitcoin xong, bạn cần có 1 ví bitcoin để rút tiền về, nếu chưa có bitcoin address, bạn có thể tạo ví bitcoin tại đây: Remitano

Còn nếu bạn đào các loại coin khác như Monero, ETH thì hãy đăng ký 1 tài tại các sàn giao dịch có ETH rồi rút tiền về đó nhé.

Ví dụ: Binance, Bitmex, Bibox, Yobit, CoinExchange, Livecoin, Gate.io, Cryptopia

Mình sẽ hướng dẫn rút tiền Monero về Bitcoin trong thời gian sớm nhất.

Chúc các bạn thành công!

Last edited by a moderator: Thg 4 4, 2018
  2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook