Review 123doc - Kiếm Tiền Từ Việc Upload Tài Liệu

Thảo luận trong 'PTU - Paid To Upload' bắt đầu bởi Quy Lee, Thg 11 30, 2018.

1. Quy Lee

Quy Lee Moderator Thành viên BQT

441
    Mình là thành viên đầu tiên kiếm được 50 triệu trên website 123doc.org. Hôm nay mình muốn chia sẻ với các bạn một số kinh nghiệm bán tài liệu trên 123doc.org của mình.

Mình làm về lĩnh vực tài liệu hơn 5 năm và cũng từng tạo ra website riêng nhưng vấn đề bảo mật của mình không được tốt nên tìm đối tác cùng làm. Sau nhiều lần tìm hiểu và so sánh giữa các website kilobook, doko, tailieu.vn nhưng mình lựa chọn 123doc.org. Mình lựa chọn 123doc.org vì một số lý do:

Tỷ lệ chiết khấu cao: Khi bán tài liệu mình được hưởng 70% doanh thu (đây là tỷ lệ doanh thu cao nhất mình từng thấy ở các website thông thưởng chỉ tầm 50% là cao).

VD: Khách hàng chi trả 100.000VND thì bạn nhận được 70% giá trị = 70.000VNĐ

Upload tài liệu đơn giản và dễ dùng, mình từng upload khoảng hơn 4000 tài liệu/ ngày.

Có nhiều chương trình cho các thành viên kiếm tiền như tiền kiếm từ lượt view tài liệu, share tài liệu & upload tài liệu lên cũng có tiền (Cái này đặc biệt rất hay, mỗi tài liệu upload lên được 100VNĐ). Ban quản trị kiếm được tiền từ nguồn nào thì luôn chia sẻ với thành viên để cùng kiếm tiền (Ví dụ lượt share & view là chia % từ doanh thu quảng cáo)

Support rất nhiệt tình và chuyên nghiệp. Đây là khoản mình cảm thấy hơn hẳn các website mà mình từng tham gia

Mình có thể yêu cầu thanh toán 1 tuần/ 1 lần, thanh toán minh bạch rõ ràng.

Chức năng Upload kéo thả tiện lợi, có thể upload hàng chục, hàng trăm tài liệu 1 lần, và chức năng biên tập nhanh tài liệu 1 lần.

BQT website luôn ghi nhận sự góp ý của thành viên và có sự điều chỉnh hợp lý nhằm nâng cao chất lượng và doanh thu của website

Kiếm tiền trên 123doc? Tại sao không? Xin chia sẻ với các bạn một vài kinh nghiệm từ bản thân như sau:

Thứ 1: Nguồn tài liệu

Sau 5 năm làm tài liệu, mình đã tích cop được khoảng 500Gb tài liệu tương đương với khoảng gần 200.000 tài liệu trong đó có vài chục ngàn tài liệu là độc quyền và không có môt website nào có vì mình đã mua được ở các quán photo. Hiện tại mình có mối quan hệ khá tốt với một số nhân viên các quán photo, cứ cuối kỳ là mình chuyển tiền cho họ gom file tài liệu rồi gửi cho mình. Học kỳ 1 thì ít tài liệu nhưng đến học kỳ 2 thì lại khác. Mỗi quán photo không dưới 1000 file. Ở thành phố mình đang số có khoảng 50.000 sinh viên, thì ít nhất cũng hơn 50.000 file. Đây là nguồn khá cung cấp tài liệu khá ổn định của mình.

Thêm nữa là mình cũng upload lên tài liệu của chính mình, không nên upload các tài liệu đã có trên website khác hoặc xuất hiện nhiều trên mạng và tuyện đối không up tài liệu trùng trên 123doc.org. Vì đơn giản khi up trùng tài liệu, giá trị tài liệu của bạn bị giảm và có khả năng cao bị bạn quản trị bỏ duyệt.

Thứ 2: Tận dụng thông tin website cung cấp cho bạn

Mỗi một thông tin 123doc.org đưa ra đề nhằm mục đích SEO, tức là những thông tin chính xác để google hiển thị tài liệu của bạn một cách chuẩn nhất.

Tên tài liệu phải chính xác và phù hợp với ngôn từ của search của người dùng. Gõ tiếng việt, đúng ngữ pháp và đặc biệt không nên dùng các ký tự đặc biệt và các con số không cần thiết.

Mô tả tài liệu! Vì sao cần? Theo mình được biết, google đánh giá rất cao khả năng show text nội dung tài liệu của bạn. Tài liệu của bạn càng chi tiết, đúng nội dung thì ắt hẳn người dùng sẽ không quan ngại click vào tài liệu của bạn. Điều đó cũng thể hiện chất lượng vào người bán là người có đức tính tốt.

Từ khóa: Đầu tiên từ khoản phải luôn viết đúng ngữ pháp và chính tả. Bạn nên đặt từ khóa được mọi người hay tìm kiếm và đồng thời cả những từ khóa độc ít xuất hiện mà chỉ có trong tài liệu của bạn. Nó sẽ giúp bạn có kết quả tốt khi người dùng tìm kiếm.

Thứ 3: Giá bán tài liệu

Đối với những tài liệu đã có tràn lan trên mạng, mình nghĩ rằng các bạn nên đăng ở trạng thái free, mọi người có thể download một cách miễn phí. Với những tài liệu này mình chỉ kiếm tiền qua chia sẻ hoặc lượt view (đây là 2 event mà 123doc.org đang thực hiện, cái này tăng doanh thu cũng khá hiệu quả lại còn được rút tiền mặt nữa)

Tài liệu độc mà chỉ bạn mới có. Nên đặt mức giá vừa phải, hiện tại những tài liệu của mình đặt giá tầm 10.000VNĐ đến 15.000VNĐ. Để có một luận văn chất lượng thì người dùng không tiếc gì 10.000 hay 20.000đ để mua tài liệu, thậm chí có người sẵn sàng bỏ số tiền lớn hơn để mua được tài liệu độc và chất lượng.

Thứ 4: Đánh vào nhu cầu của số đông

Mỗi một năm, số lượng sinh viên cần làm luận văn đồ án trên cả nước chiếm khoảng vài triệu người chưa kể các giáo viên, giảng viên, học viên cao học. Luận văn và đồ án của họ thể hiện cho cả một quá trình học tập và nghiên cứu dài, nên họ chăm chút là điều rất dễ hiểu. Vì vậy trong kho tài liệu của mình chiếm đến 95% là tài liệu luận văn đồ án.

Biết được khách hàng cần gì, mình cung cấp thứ đó, thì việc kiếm tiền từ khách hàng là điều không hề khó. Bên cạnh đó 123doc.org cũng hỗ trợ rất nhiều trong quá trình thanh toán (nhắn tin sms, nạp thẻ cào điện thoại, thẻ tín dụng, atm, hệ thống thanh toán trực tuyến baokim.vn - quá ngon cho người sử dụng)

Trên đây là một số chia sẻ mà mình rút ra được. Cám ơn các bạn đã đọc hết.

Have a nice day!

Xem thêm:

Viết bài kiếm tiền TẠI NHÀ *hot*

Giao dịch bitcoin làm giàu nhanh

Admin thích bài này.
    Last edited by a moderator: Thg 1 9, 2023
  2. Đang tải...
Tags:
Trả lời qua Facebook