Paid To Click Là Gì?

Thảo luận trong 'PTC - Paid To Click' bắt đầu bởi Quy Lee, Thg 7 3, 2020.

1. Quy Lee

Quy Lee Moderator Thành viên BQT

441
    1. SITE PTC LÀ GÌ - Make Money Online?

PTC là từ viết tắt của Pay To Click, các trang web PTC là cầu nối giữa các nhà quảng cáo và những thành viên của trang web đó - các khách hàng tiềm năng. Các nhà quảng cáo sẽ trả cho web PTC một khoản tiền gọi là phí quảng cáo, các trang PTC sẽ chia sẽ một phần phí quảng cáo họ thu được từ các nhà quảng cáo cho các thành viên của trang. Việc trả tiền này thông qua một hình thức hết sức đơn giản là mỗi lần thành viên login vào trang PTC và click vào các quảng cáo có sẵn trên trang web thì sẽ nhận được một khoản tiền gọi là tiền xem quảng cáo.

Để kiếm tiền, hàng ngày bạn cần phải login vào các trang PTC mà bạn đã đăng ký là thành viên và click vào các quảng cáo có sẵn, số lượng quảng cáo phụ thuộc vào từng trang PTC, nhưng thường không quá 15 - 20 quảng cáo mỗi ngày. Mỗi trang web PTC đều có chế độ kiểm soát để tránh gian lận, điều đó có nghĩa là nếu một quảng cáo bạn đã xem rồi, khi bạn login và xem lại thì hiển nhiên bạn sẽ không nhận được tiền nữa.

Lưu ý: Mỗi lần bạn đăng ký với một trang PTC, địa chỉ IP máy tính của bạn sẽ được lưu giữ, điều này có nghĩa là bạn không thể đăng ký 2 tài khoản ở cùng 1 trang PTC, trên cùng 1 máy tính (ngoại trừ trường hợp trang PTC đó cho phép bạn được mở nhiều tài khoản thành viên).

2. TÔI CÓ THỂ KIẾM ĐƯỢC BAO NHIỀU TIỀN TỪ CÁC TRANG WEB PTC

Mỗi lần bạn nhấn vào một quảng cáo bạn sẽ nhận được từ $0.001/click tới $0.01/click, số tiền này nếu tính đơn lẻ thì thật sự không nhiều, nhưng hãy tưởng tượng là bạn có 20 trang PTC, mỗi trang bạn xem 5 quảng cáo, như vậy bạn sẽ xem 100 quảng cáo mỗi ngày, vậy thụ nhập của bạn sẽ vào khoảng 100 x $0.01 = $1. Để có xem hết 100 quảng cáo bạn cần khoảng thời gian là 30 - 45 phút.

Một điều thú vị là các trang PTC đều có chính sách trả thêm cho bạn khi bạn giới thiệu thêm thành viên tham gia đăng ký - gọi là referrals (xem thêm phần referrals là gì). Việc trả thêm này không hề ảnh hưởng tới thu nhập của thành viên mới tham gia, chính sách chi trả của các trang PTC có thể khác nhau nhưng thông thường sẽ là bằng 1/2 thu nhập của thành viên mà bạn giới thiệu.

Ví dụ: Thành viên bạn giới thiệu kiếm được $1 mỗi ngày, thu nhập của bạn sẽ là $0.5 mỗi ngày. Như vậy bạn càng giới thiệu được nhiều thành viên thì thu nhập càng cao.

3. TÔI SẼ RÚT TIỀN NHƯ THẾ NÀO

Để rút được tiền ở Việt Nam, trước tiên bạn cần phải có tài khoản của một ngân hàng tại Việt Nam, hầu hết các ngân hàng lớn ở Việt Nam hiện nay đều có kết nối với Paypal và Alertpay. Khi số tiền của bạn trong tài khoản của các trang PTC đủ để thực hiện chuyển tiền vào tài khoản của ngân hàng trực tuyến (thường là $2 thì bạn thực hiện 1 payout). Sau khi tiền của bạn chuyển vào tài khoản của Paypal hay Alertpay thì bạn sẽ thực hiện chuyển tiền từ các ngân hàng này vào tài khoản của ngân hàng mà bạn đã mở (ví dụ: ACB) Sau khi bạn login vào Paypal hay Alertpay, bạn sẽ chọn withdraw, sau đó chọn withdraw to your bank account và theo hướng dẫn trên web để tiếp tục thực hiện.

4. TÔI CÓ THỂ TIN TƯỞNG VÀO CÁC TRANG PTC

Thực sự đây là một câu hỏi khó, hầu hết các trang PTC đều uy tín, thanh toán cho bạn đầy đủ, tuy nhiên cũng có 1 số trang hoạt động mà không chịu trả tiền cho bạn khi bạn click vào quảng cáo, các trang này được gọi là Scam. Hiển nhiên là những trang như vậy khi bạn tham gia một vài lần bạn sẽ phát hiện ra. Để đánh giá mức độ uy tín của một trang PTC, bạn có thể xem thời gian hoạt động của trang, số thành viên và vào forum để xem nhận xét của các thành viên.

5. Referrals LÀ GÌ

Referrals hiểu đơn giản là người được bạn giới thiệu để trở thành thành viên của trang web PTC, mỗi khi bạn giới thiệu được 1 thành viên, bạn có được 1 Referrals, các trang web PTC sẽ thanh toán cho bạn dựa vào số quảng cáo mà thành viên được bạn giới thiệu click vào. Như vậy bạn càng có nhiều Referrals, thu nhập của bạn càng cao.

6. MỖI NGÀY TÔI CẦN TRUY CẬP 20 TRANG PTC, XEM 100 QUẢNG CÁO, LÀM SAO TÔI NHỚ HẾT CÁC TRANG NÀY

Thực sự thì để nhớ hết 20 trang PTC thì tôi cũng không nhớ nổi, nhưng có điều may mắn là bạn không cần phải nhớ vì trình duyệt web sẽ hỗ trợ bạn làm điều này. Ở đây tôi sử dụng trình duyệt Firefox để truy cập mỗi ngày. Nếu bạn đã có Firefox trên máy, bạn chỉ việc nhấn vào đây để xem hướng dẫn sử dụng Firefox truy cập các trang PTC một cách hiệu quả nhất. Nếu bạn chưa có Firefox, bạn nhấn vào đây để tải chương trình về máy.

2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook