Làm Youtube Kiếm Được Bao Nhiêu Tiền?

Thảo luận trong 'Advertisers & Publishers' bắt đầu bởi Quy Lee, Thg 8 30, 2022.

1. Quy Lee

Quy Lee Moderator Thành viên BQT

441
    Dưới đây là tổng hợp những câu truyện trong seri Kiếm tiền từ Youtube: Hành Trình Nghìn Đô Từ Youtube được đăng trong nhóm Học viện Youtube, đăng để lấy chỗ làm động lực phấn đấu cho anh em đang cày Youtube.

Hành Trình từ số 0 đến triệu $ với Youtube

Thấy ae chia sẻ hành trình. Mình cũng xin chia sẻ quá trình và tạo động lực cho ae mới bắt đầu với Youtube

Mình bắt đầu với Youtube từ năm 2018 khi được một người a khuyên làm youtube

Xuất thân từ đầu bếp nên khi bắt đầu làm mình không biết bất cứ gì về MMO.

0 biết quay, 0 biết dựng, 0 thiết bị, 0 kiến thức, 0 $

Mình bắt đầu với chiếc điện thoại cùi, tập dựng trên kinemaster bản free, sau thì được bản không logo.

Mình vẫn làm nghề bếp và tập làm Youtube song song, lúc nào rãnh thì lang thang lên mạng học các video về Youtube của một số a. Xong về làm thử, một số cái đúng một số cái sai

Sau 6 tháng thì Kênh mình được BKT. Cũng bị lùa gà như bao bạn newbie (có đợt phố. T chắc một số ae biết)

Sau khi nhận được số tiền đầu tiên từ Youtube mình đã quyết định bỏ việc và tập trung 100% vào Youtube. Vì mình tin là Youtube sẽ mang đến cho mình cơ hội tốt hơn và mình phải làm Youtube một cách nghiêm túc.

Mình đã thử nghiệm, Nghiên cứu, tìm tòi và trả giá nhiều thứ cho sai lầm của mình. Trả giá bằng $, công sức và thời gian

Nhưng mình chấp nhận

Sau đó doanh thu mình bắt đầu tăng lên. 50tr/tháng. 200tr/tháng. Đỉnh điểm là 700tr/tháng vào đầu năm 2020

Sau 2 năm làm 1 mình. Mình nhận ra nếu mình muốn đột phá mình phải có đồng đội.

Vì vậy giữa năm 2020 mình đã tuyển nhân sự đầu tiên, (bạn ấy cũng là người quản lý hệ thống cho mình bây giờ)

Sau đó 2 ae loay hoay tìm cái mới để khai phá.

Cuối cùng mình cũng đã tìm được chủ đề phù hợp với mình.

Sau 2 tháng Làm kênh bắt đầu lên doanh thu bắt đầu x2, x3, x4 so với khi mình làm một mình.

Và đến bây giờ Ae HVYT nhảy vào làm nhiều quá nát Key nên mình xin giải nghệ. AE có key gì ngon share mình với nhé

Ps AE cứ cố gắng, cố thay đổi, cố phát triển mỗi ngày mỗi ít sẽ nhận được kết quả xứng đáng

Tác giả: Lang tu phieu bat

Xem tiếp bên dưới..

Chỉnh sửa cuối: Thg 8 30, 2022
  2. Đang tải...
  3. Quy Lee

441
    HÀNH TRÌNH NGHÌN ĐÔ quả là hành trình đáng nhớ nhất cuộc đời!

Mình biết đến việc kiếm tiền từ Ytb hơi muộn - cuối năm 2019. Lúc đó mình đang làm sale ở một trung tâm anh ngữ, lương ổn định.

Vô tình khi ấy mình đọc được một cuốn sách khá hay "Và rồi, tháng 9 không có cậu đã tới".

Thế là mình làm audio và đăng lên kênh, chia sẻ link trong hội đọc sách. Nào ngờ qua 1 đêm mà lượt xem lên gần 2000. Video dài hơn 1 tiếng nên giờ xem cũng lên cao vút. Ồ được đấy, mình sẽ kiếm tiền bằng cách này. Mình chỉ nghĩ đơn giản đáp ứng được điều kiện 4000h xem và 1000 sub là sẽ được bkt thôi. Tất nhiên mọi thứ không như mình nghĩ [​IMG]

Kênh không bkt được do sử dụng lại nội dung, bí ý tưởng, mình bỏ ngang ở đó.

Tháng 9 năm 2020 mình kết hôn với đồng nghiệp cùng công ty, được 1 tháng thì mẹ mình phát hiện bệnh ung thư. Mình quyết định nghỉ việc để tiện chăm sóc mẹ trong tgian hóa trị, đồng thời nhận làm editor cho 1 vài kênh youtube (mảng bán content và meme với giá 300-500k/vid 8-10p) để có đồng ra đồng vào dù không mấy ổn định. Nhưng chính sự không ổn định ấy mới giúp mình nhận ra ông xã chẳng hề thoải mái với điều đó, anh hay hỏi mình làm được mấy đồng mặc dù mình chưa từng ngỏ lời hỏi mượn hay xin tiền anh..

Đến giữa năm 2021, sau 1 tgian làm editor và tìm hiểu, nghiên cứu kiến thức từ các cộng đồng, hội nhóm, mình muốn tách ra làm riêng, vì mình thấy tiếc cho công sức cũng như ý tưởng của mình chỉ có giá 400k trong khi chủ kênh họ kiếm được rất nhiều tiền từ video đấy. Tại sao họ làm được còn mình thì không? Mình quyết định lấy 1 ít tiền tiết kiệm trước hôn nhân làm vốn, mình cũng chia sẻ với chồng chuyện đó, bất ngờ là anh ấy không hề ủng hộ và còn hoạch họe mình 1 năm qua kiếm được mấy đồng bạc giờ còn muốn bỏ vốn, anh ấy lo sợ mình thất bại, mất tiền thì sẽ thâm hụt vào tài sản chung (dù đó là tiền riêng của mình và từ lúc kết hôn thì hai đứa ai làm được bao nhiêu người đó biết, anh không mang tiền về cho mình giữ).

Nhưng mình vẫn làm, sau khi mẹ bệnh, mình nhận ra không có tài sản dự phòng thì những lúc ốm đau chắc sẽ khủng hoảng lắm. Mình phải kiếm tiền, phải thành công, và để chứng minh cho chồng mình thấy nữa.

Tháng 9.2021 - kết hôn được đúng 1 năm, bọn mình ly hôn, vì những bất đồng quá lớn tạo ra những khoảng cách không gì có thể lấp đầy được. Sau những mất mát, tổn thương, mình lại càng quyết tâm hơn trong hành trình mà mình bị xem thường ấy..

Trải qua gần 1 năm ngụp lặn, mình cứ loay hoay, thua thì làm lại, sai chỗ nào thì tìm hiểu rồi sửa sai ở đó, quyết không từ bỏ. Tháng 4 năm nay, mình thu nhập của mình đã vượt ngưỡng 1000$/ tháng. Quả là hành trình ý nghĩa và nhiều đau thương, nước mắt. Cuối cùng thì, mình cũng đã có được câu trả lời cho những ai từng cười khẩy khi nghe mình nói mình làm youtube. Dù những gì mình đánh đổi có hơi chua chát, nhưng mình chưa từng hối hận, vì có trải qua khó khăn hoạn nạn, mới nhận ra giá trị lòng người.

Cám ơn Ytb, cám ơn học viện, các anh chị đã giúp đỡ tận tình em trong suốt tgian qua. 2 năm qua em đăng bài, cmt trong nhóm bằng nick ảo, nên giờ lấy nick thật chắc cũng không ai biết em quá :))

À cám ơn mấy ông nội sờ-cam, nhờ mất tiền mà em cũng khôn ra chút đỉnh [​IMG]

Cuối cùng thì mình xin mượn lại tên cuốn sách đưa đẩy mình đến với Ytb để kết bài:

"Và rồi, tháng 9 không có cậu đã tới".. [​IMG]

Tác giả: Hà Thanh

4. Quy Lee

441
    Hành Trình 1k$ từ Youtube

Chào mọi người, mình tham gia nghiên cứu youtube từ cuối 2014 lúc này mình đang kinh doanh quán internet, do khách vơi đi nên rảnh rỗi đã nghiên cứu youtube, ngày trước thì tạo kênh là đã auto BKT nên reup tẹt ga, do mới vào ham view nên toàn up video 18+ và die kênh ngay sau đó, chết kha khá mail cổ (mail ngày xưa reg game nên có khá nhiều). Không nản chí lại tiếp tục nghiên cứu và làm highlight phim cổ trang trung quốc, sau tầm nửa năm cũng đã đủ min paid (102$) vui mừng khôn xiết, sau cuộc vui cũng là tin buồn là phải bán quán net để trả nợ, giữ lại 1 bộ máy tính (lúc này đã lấy vợ và có 1 thằng ku, vợ chưa có việc làm), ngày đi phụ hồ tối về nghiên cứu diu tu be.

Sau 1 time dài vẫn tự học hỏi và cũng tham gia khóa học của 1 anh zai (xin được giấu tên) về reup anime thu nhỏ, chơi toàn key top nên vừa lên view đã bị nhà đài gõ cho tù cả đầu, ngày trước chỉ cần bị gậy là sợ vứt kênh làm kênh khác, cái kênh chính được paid 102$ cũng mang ra reup phim bị 3 gậy lăn quay ra chết, dù buồn nhưng không nản chí, anh gồ lại ra chính sách kênh đủ đk 10.000 lượt xem mới được bkt, rồi sau đó 1k sub 4kh bén duyên sang làm kênh bkt, lúc này nghỉ hẳn phụ hồ tập trung làm kênh bkt để reup và bán, sau khi gom góp vay mượn chạy đk được 80 kênh, rồi suốt ngày live tream game cho từng kênh để tạo tương tác, lúc này anh gồ lại delay duyệt kt, mãi tận gần 3 tháng sau mới có đợt duyệt, quãng thời gian này gần như kiệt quệ, gồng lỗ và áp lực dư luận, rồi một ngày đẹp trời nhận được mail báo bkt, vui mừng khôn xiết vào check kênh thì ối zồi ôi, 80 kênh duyệt 79 kênh, còn 1 kênh bị tụt tý sub nên xịt, (giá kênh lúc này đang là 8m) bán vội đi gần 1 nửa số kênh tính giá sỷ giá lẻ cũng được hơn 300m làm vốn, số kênh còn lại đem ra reup, vì duyệt ồ ạt nên các team làm kênh mọc lên như nấm, giá kênh tụt còn 2m/kênh, giá thấp nên mang ra reup phá nốt số kênh bkt còn lại.

Sau đó cũng k làm kênh bkt nữa và may mắn lại 1 lần nữa bén duyên đến chơi Action movie, mình và mấy ae đi đầu mảng cắt nhảy frame, hồi mới ra thì độc bá thị trường, tự mò code được cái tool chơi kênh auto top, mãi sau này chumo dam mới ra code nhiều ae cạnh tranh và gồ lại chơi bài rskt, lúc này mình có tý vốn nên mua được mảnh đất cất được cái nhà, thời gian này bận nên làm không ăn thua lắm, sau khi xong nhà thì lại nhảy vào chiến món spam json, đợt này thì lỗ nặng âm gọi sml. Mua bao nhiêu kênh scan, kênh bơm để spam + tut ẩn các kiểu mà không tổng được 1 đồng nào, chơi bkt khó, hệ thống die, quay sang chơi claim kiếm sống qua ngày, hiện tại cũng đang gồng lỗ nhưng reup nó ngấm vào máu nên không bỏ được, và cũng chuẩn bị bán nhà vì nợ khá nhiều (lúc này đã 3 Nhóc rồi), cũng đã có duyên ngồi uống bia với các ae tay to mảng MMO này.

Tuy vậy vẫn có niềm tin vào nó, vẫn sẽ theo con đường youtube và thời gian tới sẽ chơi tìm hiểu chơi thêm cả mảng fb adb, 1 nghề cho chín còn hơn 9 nghề, dù mình chưa kể hết được đầy đủ nhưng có đôi dòng trải lòng với ae chút, hãy cứ đuổi theo đam mê thành công sẽ đá đít bạn. Chúc toàn thể đội ngũ admin và ae trong học viện đam mê món reup giữ lửa để tiếp tục chiến với gồ nhé, tạm thời trước mắt mình vẫn chưa bỏ cuộc hehe.

Quên mất bể nợ chính là do dính vào Bitcoin

Làm ytb được bao nhiêu ném hết vào coin. Ước gì đừng biết đến coin.

Hold neo trên Binance 143$ xuống còn 7$

Tác giả: Bùi Hữu Bắc

5. Quy Lee

441
    HÀNH TRÌNH NGHÌN ĐÔ TỪ YOUTUBE

2013 mới tốt nghiệp THPT tại TPHCM

2014 bước ra tự mình mở quán nhậu tại Bình Tân, TPHCM

2015 thất bại quán nhậu, phải đóng cửa quán và thanh lý đồ

Giai đoạn từ khi đóng cửa quán nhậu với số nợ tại thời điểm đó là hơn 100tr đối với bản thân một cậu bé như mình quả là một điều gì đó rất kinh khủng.

Tôi đã tự giam mình trong 4 bức tường phòng trọ hơn 1 tháng trời mới suy nghĩ thông suốt.

Tôi tự nghĩ: "Nếu bây giờ mình cứ tiếp tục ủ rũ như thế này mãi cũng không giải quyết được gì" "Tôi phải đứng dậy làm lại.." "Cố lên Tôi ạ"

Trong thời gian tự giam mình trong 4 bức tường trọ đó, Tôi đã lên mạng xem cách kiếm tiền online, Tôi nhớ thời điểm đó từ khóa "kiếm tiền online, kiếm tiền youtube.." nỗi dữ lắm luôn, có rất nhiều ông thầy bà cô nổi lên chia sẻ bán khóa học các kiểu.

Và rồi Tôi cũng bắt đầu tạo gmail, tạo kênh, rồi đăng video..

Nhớ lại video đầu tiên quay nó ngại vô cùng, làm video có hơn 3p mà bấm máy cả trăm lần vẫn chưa xong

Giờ nghĩ lại thầm cảm ơn Youtube đã làm thay đổi cuộc đời của mình rất nhiều.

Mãi đến 2017 mới là cột mốc quan trọng trong sự nghiệp Youtube của mình, kênh mình được ăn đề xuất key "con đ. Ỉ. A có thật sự bất t. Ử hay không"

Mình là người tiên phong trong key này nên video nào có con "đỉa" từ vài trăm đến hàng triệu view trong thời gian rất ngắn.

Đỉnh điểm có video lên top thịnh hành youtube thứ #45 luôn

Ôi mèn ơi, lúc kênh ăn đề xuất mạnh mỗi ngày hơn 100$, mail báo người đăng ký mới và bình luận nhiều vô kể, chốc chốc lát lại vào kênh xem thấy video đã lên triệu view nó đã lắm luôn.

Rồi cuối cùng mình cũng xác minh được tài khoản GA và nhận đâu đó hơn 1k$ cho lần đầu tiên biết đến Youtube

Thông qua Youtube mình có được rất nhiều mối quan hệ, quen biết được rất nhiều anh em trong ngành.

Hiện tại Youtube và một số nền tảng mảng xã hội khác vẫn đang nuôi sống mình hàng ngày.

Mình đã trả hết khoản nợ 100tr trước kia rồi nhé [​IMG]

P/s: Xin cảm ơn admin đã tổ chức sự kiện lần này, chúc cho group mình phát triển vững mạnh.

Hình ảnh là lúc kênh mình đạt top thịnh hành Youtube

Tác giả: Phạm Hùng Lời

6. Quy Lee

441
    Góc chia sẻ vơi đam mê và mục tiêu kiếm triệu đô từ Youtube

Mình từ một thanh niên không công ăn việc làm, suốt ngày đánh bắt cá và rắn ngoài tự nhiên để mưu sinh, bén duyên với Youtube từ 1 clip sinh tồn của mấy anh tây xem được trên Youtube, mình đã tự học hỏi và bắt đầu quay video với 1 chiếc điện thoại J7 pro với những video thiếu chất lượng rung lắc đến chóng cả mặt, mình cũng là người đầu tiên đưa món kích cá và bẫy rắn ở Việt Nam lên Youtube từ đầu năm 2016 với mục đích chia sẻ và không nghĩ rằng nó sẽ thay đổi cả cuộc đời, và thật may mắn sau gần 1 năm học hỏi và đăng video liên tục thì đến đầu năm 2017 bất ngờ kênh của mình đủ điều kiện bkt và nhận được thông báo từ Youtube, tự nghiên cứu và làm theo hướng dẫn thì thật may mắn kênh của mình đã được duyệt kiếm tiền và mình đã bắt đầu thay đổi trên con đường thành công như bây giờ, thời gian đầu gặp khó khăn rất nhiều lúc cảm thấy bất lực vì thiếu kinh nghiệm, sự cố gắng của bản thân và nhiều anh em giúp đỡ thì đến bây giờ mỉnh đã bỏ hẳn làm view việt và bay sang view ngoại [​IMG]

Tác giả: Minh Nam

Trả lời qua Facebook