Hướng Dẫn Tạo Backlink Tự Động Cho Youtube Nhanh Và Hiệu Quả

Thảo luận trong 'Others' bắt đầu bởi KTTM, Thg 11 4, 2017.

1. KTTM

KTTM Moderator

54
    Bài viết chia sẽ cách tạo backlink tự động cho video youtube nhanh và hiệu quả nhất. Một số trang web cho tạo backlink miễn phí, một số web tạo backlink có phí. Các trang web này mình đã và đang dùng, nói chung là khá hiệu quả, các bạn tham khảo nhé :D

Tại sao ta phải tạo backlink cho video
    • Giúp video lên top google
    • Giúp cho video lên top tìm kiếm trên youtube
    • Giúp video giữ top trên google và youtube
    • Giúp cho video index trên bộ máy tìm kiếm của google
    • Làm cho video của bạn phổ biến hơn
    Thật ra nếu như bạn đang làm youtube, và bạn tìm được từ khóa tốt, không cần seo cũng có view thì bạn không cần quan tâm nhiều đến backlink.

Tuy nhiên, nếu như bạn muốn làm lâu dài, từ khóa cạnh tranh hơi cao, hay bạn muốn video lên top và giữ được top lâu thì bạn nên tạo backlink cho video của mình.

Đối với những bạn làm video để bán hàng, bạn muốn video của bạn lên top tìm kiếm với 1 từ khóa nào đó, để bán hàng, thì bạn cần phải chú ý nhiều hơn đến backlink

Nói chung backlink khá quan trọng, bạn cứ up video lên, tạo backlink cho video, thì từ từ, kiểu gì video cũng sẽ lên top.

Các trang web cho tạo backlink miễn phí.
    Các trang này các bạn chỉ cần lấy link URL của video, điền từ khóa vào, rồi nhấn nút MASSPING là xong.

Trang web backlink tự động có phí

Trang web mà mình vẫn dùng từ xưa tới giờ đó là Social Monkee, đây là một dịch vụ backlink rất tốt, uy tín và chất lượng. Các bạn xem thêm tại đây.

Để đăng ký, các bạn vào trang socialmonkee.com, điền tên, mật khẩu và email, rồi nhấn nút Add To Cart

Tiếp theo bạn sẽ thanh toán tiền để sử dụng dịch vụ, các bạn chỉ trả tiền 1 lần và được sử dụng mãi mãi. Hiện tại đang khuyến mãi 27$ còn chỉ 7$ thôi. Các bạn xem giá chính thức tại đây nha

Dịch vụ này chấp nhận thanh toán qua thẻ Visa, Payoneer và cả Paypal.

Hướng dẫn sử dụng

Sau khi các bạn đăng ký thành công, các bạn đăng nhập vào trang socialmonkee.com với email và mật khẩu như ban đầu các bạn đăng ký.

Ô 1 là Submit URL: bắn backlink cho video

Ô 2 là Reprot: xem số backlink mà social monkee đã tạo cho chúng ta.

Để bắn backlink, ta nhấn vào ô số 1

• Ô 1: điền link của video vào
    • Ô 2: tiêu đề của video
    • Ô 3: là mô tả của video
    • Ô 4: tag của video
    Ô 3 các bạn có thể tự viết, nếu bạn không rành tiếng anh, bạn có thể lên google, gõ từ khóa (bạn mong muốn) bất kỳ + WIKI (ví dụ car wiki), thì các bạn sẽ tìm được 1 bài viết như hình. Bạn copy bài viết đó bỏ vô mô tả.

Ngoài ra bạn có thể dùng các trang spin bài viết để tạo ra nhiều bài viết unique (tươi mới), sau đó bỏ vào ô mô tả (ô số 3).

Tóm lại

Tùy theo nhu cầu mà các bạn chọn cho mình 1 dịch vụ thích hợp, nếu như các bạn không có $$ thì các trang tạo backlink miễn phí ở trên cũng tốt cho các bạn dùng.

Nếu như các bạn xem việc seo video như một công việc, muốn đầu tư và chăm chút cho nó thì các bạn mua Social monkee dùng thử xem. Dịch vụ trả phí đượng nhiên là tốt hơn miễn phí mà :D.

Gói cơ bản chỉ bắn backlink cho 1 video trong 1 ngày, muốn bắn được nhiều hơn các bạn phải nâng cấp thêm, cũng chỉ thanh toán 1 lần và sử dụng mãi mãi. Các bạn tùy chọn theo nhu cầu nhé.

Trên đây là một vài cách tạo backlink tự động cho video youtube. Anh em tham khảo nhé.

2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook