Cách Review Phim Kiếm Tiền Tại Nhà

Thảo luận trong 'Quảng Cáo VIP' bắt đầu bởi Quy Lee, Thg 11 2, 2022.

1. Quy Lee

Quy Lee Moderator Thành viên BQT

482
    Cách review phim kiếm tiền

Bạn có niềm đam mê với những bộ phim ngôn tình, hành động.. Và chính bản thân bạn lại muốn chia sẻ những bộ phim đó để mọi người có thể biết và xem chúng. Nhưng không biết cách làm thế nào để tóm tắt lại theo cảm nhận của mình khi xem. Tóm tắt phim hay chính là review phim.

Hiện nay, các bạn trẻ có thể kiếm tiền qua các vid review đơn giản nhưng vẫn có những lượt xem khủng. Lí do là vì khi xem người đọc cảm thấy thích thú chỉ xem một đoạn video nhỏ nhưng vẫn có thể tóm lược lại tất cả nội dung của đoạn phim. Và một phần cũng là vì chất lượng của đoạn video tốt không bị nhiễu, mờ.. Bạn hoàn toàn có thể review những bộ phim mình yêu thích trên những trang mạng như youtube, tik tok và các nền tảng mạng xã hội khác mà vẫn có thể thu đến hàng triệu đồng cho một tháng. Cho đến tận thời điểm hiện tại thì rất có nhiều người đang lập tài khoản để đăng những bài review của mình. Một trong những web để bạn có thể hoàn toàn tham khảo qua là:

Diễn đàn Việt Nam Overnight

Đây là một trang web hoàn toàn cho bạn đăng Free và thu nhận kiến thức hay những kinh nghiệm vô cùng độc đáo ở đó. Hiện tại, web đang có rất nhiều thành viên lên bạn không lo lượt xem bị ít. Mà điểm thu hút là bạn hoàn toàn có thể 100% thu được lợi nhuần khi đăng bài lên web. Đừng ngại mà tìm hiểu nha.

Trang chủ: dembuon.vn

Sau khi đã tìm được một trang web phù hợp thì chắc hẳn bạn cần biết cách để review sao cho hiệu quả đúng không nào. Đây cũng là điểm chính trong bài hôm nay mình muốn nói đến về việc sẽ giúp bạn cách review phim kiếm tiền. Sẽ có taant cả 5 bước để bạn có một vid review phim chất lượng thu hút người đọc và còn giúp bạn kiếm được lợi nhuận.

Bước 1: Xem bộ phim mà bạn muốn review

Đây là một phần khá là quan trọng bởi khi xem thì bạn mới có thể hoàn toàn lắm được những cốt lõi trong bộ phim. Nhờ vào việc quang sát thì bạn có thể hoàn toàn lắm bắt được những ý chính. Bạn cần chú ý đến tên bộ phim, nhà sản xuất, nhân vật, nội dung chính khi xem. Bởi đây chính là những ý vô cùng quan trọng giúp bạn có thể dễ dàng hoàn thiện những bước tiếp theo.

Bước 2: Tóm tắt đoạn phim sau khi xem

Sau khi xem xong đoạn phim và đã lắm bắt được những ý chính thì bạn cần tóm tắt lại bộ phim mà bạn vừa xem. Như những giai đoạn xảy ra, nhận vật đang làm gì.. Trong phần review này thì bạn chỉ cần tóm tắt một cách ngắn gọn nhưng đầy đủ các ý bởi nó sẽ dễ dàng trong việc viết bài review phim.

Bước 3: Viết bài review phim

Nhờ vào những tóm tắt bạn có thể hoàn toàn viết trôi chảy một bài review phim. Nhưng ngoài ra bạn cần liệt kê ra những ý chính, sự việc để lập ra một dàn ý kết hợp với cảm xúc của bạn để làm cho mạch bài review hay hơn. Làm cho người đọc dễ hiểu và thấy được cảm hứng khi xem phim. Về phần này để có thể lấy thêm kinh nghiệm bạn có thể hoàn toàn đăng bài trên Dembuon.vn để dễ dàng lấy được kinh nghiệm thiết yếu và được chỉ dẫn tận tình của adm, mod, thành viên cái này thì vô cùng cần thiết dành cho những bạn mới viết bài hay chưa có nhiều kinh nghiệm viết văn kết hợp câu từ.

Bước 4: Hình ảnh và nâng cao chất lượng vid

Bạn hoàn toàn có thể sử dụng hình ảnh để miêu tả những hành động trong lúc review làm thế thì người đọc cảm thấy thích thú và dễ cảm nhận được hơn. Ngoài ra, để nâng cao lượt xem thì yếu tố quan trọng là chất lượng vid phải đạt chuẩn làm cho thuận mắt dễ nhìn, bạn có thể hoàn toàn sử dụng những công cụ hỗ trợ hay một người chuyên về sử dụng những phần mềm chỉnh sửa video.

Bước 5: Đăng bài và đợi thu nhập đến

Để được nhiều người biết và xem thì đây cũng được coi là một nghệ thuật bởi nếu không có nhiều người xem đồng nghĩa với việc bạn sẽ không có một lợi nhuận cao. Đừng quá lo lắng bạn có thể thu hút được những người xem khi đăng trên web dembuon.vn bởi được sự trào đón hùng hậu ngoài ra ở đó cũng có rất nhiều ổ mọt phim bạn có thể vô tư đăng bài và dễ dàng tìm thấy trân ái của đời mình.

Đăng ký:

Viết review phim kiếm tiền tại VNO *link*

Bằng chứng thanh toán:

Đó cũng chính là cách hay chính là bước giúp bạn review phim kiếm tiền. Đừng quên thử nghiệm nhé! Và hãy cùng tôi chia sẻ những bí quyết độc đáo mà bạn có thể tìm được.

Chúc bạn một ngày tốt lành!

Chỉnh sửa cuối: Thg 7 9, 2024
  2. Đang tải...
  3. Quy Lee

Quy Lee Moderator Thành viên BQT

482
Trả lời qua Facebook