Cách Chọn Video Để Reup Youtube Hạn Chế Die Kênh, Chết Ga

Thảo luận trong 'Others' bắt đầu bởi KTTM, Thg 11 11, 2017.

1. KTTM

KTTM Moderator

54
    Rất nhiều bạn mới tham gia kiếm tiền trên mạng với YouTube thường bị die kênh, die GA. Tại sao người khác làm thì ít die? Còn mình thì upload video kênh nào là kênh đó bị bắt bản quyền hoặc nội dung trùng khớp, … thậm khí GA bị vô hiệu hoá? Có nhiều nguyên nhân dẫn đến những việc đó. Tuy nhiên, có một nguyên nhân khá phổ biến là do cách chúng ta chọn video để reup YouTube. Vậy chọn video như thế nào cho hiệu quả?

4 cách chọn video để Reup YouTube hạn chế die kênh, chết GA

1. Chọn video cho phép phối lại

Tức là chúng ta reup lại những video mà chủ nhân của nó cho phép chúng ta được phối lại (dĩ nhiên là có … ăn chia). Phần này mình đã nói khá rõ trong bài viết Cách Reup Youtube không phạm luật kiếm tiền Online 2016. Nếu bạn chưa đọc thì hãy xem lại nhé!

2. Chọn video không có bản quyền với tubeplus.fbtarget.com

Trong bài viết Chọn chủ đề chơi YouTue 2016, mình có đề cập đến trang web tubeplus.fbtarget.com. Bạn có thể sử dụng nó để chọn những video không bản quyền (những video không tham gia kiếm tiền, video của những người chơi GA). Cách này khá đơn giản và hiệu quả.

3. Chọn video không có bản quyền bằng phương pháp thủ công.

Đầu tiên, bạn truy cập vào link video YouTube cần kiểm tra bản quyền. Bạn nhấn phím tắt “Ctrl + U” để có thể view source trang YouTube đang xem.

Bạn lại tiếp tục nhấn phím “Ctrl + F” để sử dụng chức năng tìm kiếm. Bạn nhập vào hợp tìm kiếm nội dung là “meta name=attribution”

Bạn quan sát nội dung sau chữ content (ở đây là jhRMwYQK4WORWEF842yEHQ). Nếu là một chuỗi không có nghĩa thì video này không có tham gia network, cũng có nghĩa là đây là video không bản quyền nên bạn có thể reup YouTube được.

Ngược lại, nếu là chuỗi có nghĩa như hình bên dưới thì đó là video có bản quyền nhé!

4. Chọn video để Reup YouTube với Plugin vidIQ.

Plugin vidIQ là một công cụ tuyệt với đối với những ai kiếm tiền với YouTube 2016. Bạn hãy cài đặt nó vào trình duyệt Google Chrome của mình tại đây.

Sau khi cài xong Pluin, bạn hãy đăng ký 1 tài khoản (free nhé), để có thể xem thông tin mà vidIQ cung cấp về video YouTube.

Tại mục MCN của hình bên dưới, bạn thấy có dùng chữ “scale lab”. Tức video này có tham gia Network YouTube, cũng có nghĩa là video này được bảo vệ bản quyền.

Còn trong hình này, tại mục MCN nó ghi là None. Tức là kênh YouTube này tham gia YouTube Partner. Cũng có nghĩa là video không bản quyền. Bạn có thể chọn nó để reup YouTube.

Ngoài ra, Plugin vidIQ cũng giúp bạn xem được tags của một video YouTube bất kỳ, cũng như video đó được bao nhiêu like, share, … Cũng như xem điểm vidIQ Core quyết định thứ hạng của video trên YouTube.

Lời kết: Bài viết này nêu ra 4 cách để giúp bạn chọn video để Reup YouTube mà mình quan tâm có bản quyền hay không. Với những video không được bảo vệ bản quyền này khi bạn reup YouTube sẽ giảm bớt (chỉ là giảm bớt chứ không phảo 100% nhé) việc die kênh, die GA.

Các bạn mới tập chơi nên chú ý: Không phải chọn video không bản quyền xong, download về máy, rồi upload lên kênh YouTube. Bạn còn phải làm vài thao tác nữa nhé. Bạn có thể xem bài viết hướng dẫn các bạn cách thực hiện cách Reup như thế nào để hạn chế die kênh, chết GA. Các bạn nhớ ghé web xem và ủng hộ nhé!

Chúc các bạn thành công!

2. Đang tải...
  3. KTTM

KTTM Moderator

54
    Kinh nghiệm kiếm tiền YouTube hạn chế chết kênh die GA

Tiếp tục bài viết cách chọn video để reup YouTube, bài viết này mình lại tiếp tục chia sẻ với anh em kinh nghiệm kiếm tiền YouTube, cũng như cách reup YouTube sao cho nhanh chóng, hiệu quả.. mà không cần Render lách bản quyền này nọ (chạy nhiều banh cái máy tính ^^).

Kinh nghiệm kiếm tiền YouTube 2016 hạn chế chết kênh die GA

Bước 1: Chọn chủ đề và video để Reup YouTube.

Phần này mình nói nhiều rồi, bạn nào chưa đọc thì xem lại bài viết 4 cách chọn video để Reup YouTube 2016.

Nếu có thắc mắc gì thêm các bạn comment bên dưới bài viết này nhé!

Bước 2: Biến video download ở bước 1 thành video của mình để Upload lên kênh YouTube.

Nếu như bạn chọn video để reup theo hướng dẫn của bước 1, rồi cắm đầu upload lên YouTubethì nó sẽ báo trùng khớp bên thứ 3 và.. hỏng có kiếm tiền được. Đừng làm chuyện dại dột như vậy nhé!

Thông thường, anh em sẽ Render lại (2D, 3D.), đồng thời thêm logo.. rồi upload. Cái này thì OK thôi, nhưng nó tốn thời gian. Nhiều khi render xong upload lên kênh YouTube nó lại bị bắt bản quyền (do chọn video bản quyền để render nên nó khó), rồi lại cắm đầu render tiếp ^^

Đề xuất cách giải quyết khác để Reup YouTube cho các bạn:

1. Chọn lựa video theo cách ở bước 1 nên đã chọn được video không bản quyền.
    2. Có thể tự tạo cho kênh YouTube của các bạn 1 video Intro (giới thiệu kênh chẳng hạn).
    3. Dùng phần mềm idoo Video Editor Pro để ghép (Join) video Intro với video mà bạn download.
    4. Upload lên kênh YouTube và bật kiếm tiền.

Mục 1 đã trình bày.

Mục 2: Cái này đơn giản lắm, bạn dùng Camtasia Studio, ProShow.. cũng có thể làm được.

Tại sao làm thêm cái bước này? Xin nói rõ thêm cho anh em hiểu. Bước này không làm cũng.. không sao, nhưng làm thì tốt hơn nhiều. Ví dụ thế này, giả sử chủ nhân của cái video mà bạn download về để reup muốn kiểm tra xem có ai lấy video của mình upload để kiếm tiền không? Và tìm thấy video reup của bạn, họ mở lên xem và thấy đoạn intro, khả năng là họ sẽ tắt và kiểm tra video khác. Mặc khác, đây cũng là cách tăng độ uy tín cho kênh YouTube của bạn.

Mục 3: Dùng phần mềm idoo Video Editor Pro để ghép (Join) video Intro với video mà bạn download

Phần mềm này, các bạn Google là có ngay nhé. Do đây là phần mềm thương mại nên không tiện share lên đây (bạn nào Google mà vẫn không download được thì để email ở phần comment thì gởi cho nhé).

Để ghép 2 hoặc nhiều video lại với nhau, bạn khởi chạy phần mềm idoo Video Editor Pro lên, sau đó click vào mục Joiner.

Bạn click chọn menu Add Files và chọn các file cần ghép lại (trong bài demo này thì là file video Intro và file video bạn download về reup.

Bạn chọn nơi lưu video sau khi Join và click nút Start để bắt đầu.

Video Editor Pro thực hiện việc ghép file này khá nhanh chóng.

Bây giờ, bạn lấy file video sau khi Join (ghép file) thành công và upload lên kênh YouTube của bạn và bật kiếm tiền được rồi đấy!

Lời kết:

Bài viết này là phần kinh nghiệm kiếm tiền YouTube của mình, các cao thủ sẽ có nhiều giải pháp khác. Hi vọng có thể giúp ích cho các bạn mới tham gia lĩnh vực "hấp dẫn" này. Đến thời điểm mình viết bài này (26/4/2016) thì phương pháp này vẫn áp dụng thành công và mình vẫn kiếm được tiền từ YouTube. Nếu gặp vấn đề gì cần trao đổi thêm, các bạn comment bên dưới bài viết nhé!

Chúc các bạn kiếm được nhiều tiền từ YouTube.

Last edited by a moderator: Thg 10 11, 2021
Trả lời qua Facebook