Các Nhóm Facebook Dành Cho Giới Trẻ

Thảo luận trong 'Quảng Cáo VIP' bắt đầu bởi Admin, Tháng 5 28, 2024.

1. Admin

Admin Administrator

28
    Trong thời đại kỹ thuật số bùng nổ, mạng xã hội đã vượt ra khỏi định nghĩa ban đầu, trở thành một phần không thể thiếu trong cuộc sống của giới trẻ. Giữa muôn vàn nền tảng kết nối, Facebook vẫn giữ vững vị thế tiên phong, là nơi các bạn trẻ tự do thể hiện cá tính, chia sẻ đam mê và kết nối với thế giới.

Nhưng ít ai biết rằng, ẩn sau mạng lưới bạn bè rộng lớn ấy là cả một vũ trụ thu nhỏ đầy sôi động - thế giới của những nhóm Facebook. Từ những cộng đồng nhỏ bé với vài thành viên cho đến những "lục địa" kết nối hàng triệu người, mỗi nhóm Facebook đều mang trong mình một màu sắc riêng, nơi tập hợp những cá nhân có chung sở thích, cùng nhau theo đuổi đam mê và mục tiêu.

Bài viết này sẽ là "chiếc la bàn" dẫn dắt bạn khám phá thế giới nhóm Facebook dành cho giới trẻ một cách toàn diện nhất.

Nhóm Facebook là gì? Ai có thể tham gia?

Về cơ bản, nhóm Facebook là những cộng đồng trực tuyến được tạo ra trên nền tảng Facebook, cho phép những người có chung sở thích, đam mê hoặc mục tiêu kết nối và giao lưu với nhau. Ai cũng có thể tham gia nhóm Facebook, bất kể tuổi tác, ngành nghề hay vị trí địa lý. Dẫu xa dẫu gần, dẫu đầu nam chí bắc, chỉ cần có một chiếc điện thoại kết nối internet thì chuyện tham gia nhóm Facebook sẽ trở nên vô cùng dễ dàng.

Tuy nhiên, một số nhóm Facebook lại thu hút đông đảo các bạn trẻ tham gia bởi nội dung và hoạt động gần gũi với sở thích, nhu cầu của họ.

Nhóm Facebook Dành Cho Giới Trẻ

Tương tự, nhóm Facebook dành cho giới trẻ là những nhóm tập trung vào các chủ đề được giới trẻ quan tâm như:

• Giải trí: Âm nhạc, phim ảnh, du lịch, ẩm thực..
    • Học tập: Ngoại ngữ, kỹ năng mềm, công nghệ thông tin..
    • Sở thích: Thể thao, nghệ thuật, thời trang, game..
    • Phát triển bản thân: Khởi nghiệp, tình nguyện, kỹ năng sống..
    • Chữa lành: Một xu hướng mới đang lên của giới trẻ, nơi thả hồn sau những tháng ngày mệt mỏi.

Hiển nhiên thì nhóm trên Facebook sẽ chẳng giới hạn độ tuổi, cũng chẳng ai tách biệt là nhóm của người già hay người trẻ. Tuy nhiên những nhóm Facebook dành cho giới trẻ thường là nơi giúp những cô cậu thanh niên kết nối, mở rộng mối quan hệ nhờ vào việc làm quen với những người bạn mới có chung sở thích, đam mê. Song song đó còn giúp thành viên tham gia học hỏi kinh nghiệm, chia sẻ thông tin bổ ích trong lĩnh vực mình quan tâm, phát triển kỹ năng, theo đuổi đam mê cũng như nắm bắt nhanh chóng các xu hướng mới trong cộng đồng giới trẻ.

Danh sách những nhóm Facebook dành cho giới trẻ

1. "Cột sống" GenZ

Facebook: "Cột sống" GenZ

Thế giới của Gen Z là muôn màu muôn vẻ, là năng lượng bùng nổ, là khao khát khẳng định bản thân. Nếu bạn muốn tìm kiếm một nhóm Facebook dành cho giới trẻ, nơi hội tụ những tâm hồn Gen Z đồng điệu, cùng nhau chia sẻ, học hỏi và phát triển thì "Cột Sống" Gen Z chính là câu trả lời dành cho bạn!

Như bao nhóm Facebook khác, "Cột sống" GenZ sẽ giải đáp mọi thắc mắc, mọi băn khoăn, về học tập, công việc, cuộc sống.. của giới trẻ một cách nhiệt tình. Khi tham gia vào nhóm Facebook này, các bạn trẻ có thể thỏa sức thể hiện cá tính của mình, thể hiện quan điểm riêng bởi nơi đây luôn chào đón những góc nhìn đa chiều, những tiếng nói cá tính. "Cột sống" GenZ cũng giúp các bạn trẻ có thể "nạp năng lượng" sau những giờ học tập, làm việc căng thẳng với hình ảnh, video hài hước, câu chuyện vui độc đáo.

Hơn cả một nhóm Facebook, "Cột Sống" Gen Z còn là một bệ phóng cho ước mơ, nơi nâng tầm kỹ năng của các bạn trẻ. Trong nhóm "Cột Sống" Gen Z cung cấp kho tàng mẫu Canva đẹp - độc - lạ, giúp bạn thỏa sức sáng tạo. Bí kíp làm CV xin việc "chuẩn không cần chỉnh" sẽ giúp bạn tự tin chinh phục nhà tuyển dụng. Có thể nói đây là một nhóm vừa giải trí, vừa truyền đạt kiến thức, giúp các bạn trẻ chuẩn bị cho tương lai.

2. Younggirl si tinh

Facebook: Younggirl si tinh

Tuổi trẻ là những rung động đầu đời ngọt ngào, là những bồi hồi xao xuyến khó tả. Thế nhưng, không phải ai cũng đủ tự tin để chia sẻ cảm xúc của mình. "Younggirl Si Tình" là một nơi dành riêng cho những tâm hồn "si tình", muốn giãi bày tâm sự, tìm kiếm lời khuyên về tình yêu cho các bạn trẻ.

Với hơn 680 ngàn thành viên, khi tham gia vào "Younggirl Si Tình", bạn có thể chia sẻ mọi cung bậc cảm xúc của mình, bạn đang thầm thương trộm nhớ ai đó? Bạn đang hạnh phúc trong tình yêu nhưng lại gặp chút trắc trở? Hay chỉ đơn giản là chia sẻ chút chuyện trong câu chuyện tình của mình. Đây như nơi để kết nối, giao lưu cùng những tâm hồn đồng điệu, dẫu gặp bất cứ thứ gì khó khăn, bạn cũng đều có thể chia sẻ ở đây. Đây xem như một nhóm Facebook dành cho giới trẻ thỏa sức sống với tình yêu của mình.

3. GenZ Sành Điệu

Facebook: GenZ Sành Điệu

Nếu bạn là một bạn trẻ luôn muốn cập nhật những xu hướng mới nhất, "cháy" hết mình với những bức ảnh đẹp, meme hài hước và những câu chuyện "dô tri" bá đạo thì "Gen Z Sành Điệu" chính là "thiên đường" dành cho bạn!

Khi tham gia vào nhóm Facebook dành cho giới trẻ này, bạn sẽ có cơ hội trở thành "fashion icon" khi có thể cập nhật bằng "tốc độ ánh sáng" những xu hướng thời trang hot nhất hiện nay và tìm kiếm những lời khuyên về thời gian từ cộng đồng nhóm "Gen Z Sành Điệu".

Song song đó, bạn còn có thể giải trí "cực mạnh" với kho tàng meme "siêu to khổng lồ". Trong nhóm có một bộ sưu tập meme hài hước, hình ảnh cute và những câu chuyện "dô tri" "cười ra nước mắt" giúp bạn giải tỏa căng thẳng sau những áp lực với cuộc sống. Bạn cũng có thể kết nối, giao lưu với những tâm hồn "sành điệu" nhờ vào việc tham gia thảo luận, chia sẻ quan điểm về thời trang, giải trí và những vấn đề "hot trend" của giới trẻ.

4. Gen j Z chòy?

Facebook: Gen j Z chòy?

"Gen J Z Chòy?" là một nhóm Facebook dành cho giới trẻ, nơi cập nhật mọi "hot trend", thỏa sức "bung lụa" cá tính và kết nối với những "đồng bọn" cùng tần số. Với hơn 1, 1 triệu thành viên, cùng với cái tên nhóm "chất lừ", khi tham gia vào nhóm, bạn sẽ có thể thỏa sức bung tỏa bản thân mình.

"Gen J Z Chòy?" không chỉ là nơi cập nhật mọi "hot trend" với tốc độ ánh sáng, "hóng" nhanh nhất những thông tin nóng hổi về giải trí, công nghệ, xã hội.. mà còn là sân chơi để bạn tự tin "bung lụa" cá tính. Thỏa thích chia sẻ những hình ảnh, video, câu chuyện "bá đạo", "lầy lội" thể hiện cái tôi độc đáo, tham gia những "challenge" hài hước, "minigame" thú vị do nhóm tổ chức. "Quẩy" hết mình với những bài đăng "cười ra nước mắt", giải tỏa căng thẳng sau những giờ học tập, làm việc mệt mỏi. Chưa hết đâu, "Gen J Z Chòy?" còn giúp bạn mở rộng "vũ trụ" bạn bè, tìm kiếm những người bạn cùng chung sở thích, tần số "lầy lội", tham gia các hoạt động offline do nhóm tổ chức, gặp gỡ, giao lưu và kết bạn với những thành viên khác.

5. Viết Lách Mỗi Ngày - GenZ

Facebook: Viết Lách Mỗi Ngày - GenZ

Đây là một nhóm Facebook dành cho những bạn trẻ có đam mê viết lách, luôn có những ý tưởng bay bổng, và mong muốn trao đổi kinh nghiệm với những người có cùng đam mê sở thích.

"Viết Lách Mỗi Ngày - Gen Z" sẽ là bệ phóng cho tâm hồn sáng tạo của bạn. Tại đây, bạn được thỏa sức tham gia những thử thách viết lách độc đáo, khám phá đề tài mới lạ và thử nghiệm những thể loại bạn chưa từng dám thử. Không chỉ có thế, những bài viết đầy cảm hứng từ cộng đồng sẽ tiếp thêm động lực để bạn tự tin sáng tác. Cần ý tưởng cho tác phẩm mới? Những buổi chia sẻ, thảo luận sôi nổi về các tác phẩm nổi tiếng chính là nơi lý tưởng để bạn "nạp" đầy cảm hứng.

Bên cạnh việc khơi nguồn sáng tạo, "Viết Lách Mỗi Ngày - Gen Z" còn là nơi bạn được mài giũa kỹ năng viết lách của mình. Bạn sẽ nhận được góp ý, nhận xét chân thành từ những cây bút giàu kinh nghiệm trong nhóm, từ đó trau dồi kỹ năng xây dựng cốt truyện, phát triển nhân vật và sử dụng ngôn ngữ một cách thành thạo. Đặc biệt, nhóm còn thường xuyên tổ chức hoặc giới thiệu các buổi workshop, khóa học online bổ ích, giúp bạn nâng cao trình độ viết lách lên một tầm cao mới.

6. J2TEAM Community

Facebook: J2TEAM Community

J2TEAM Community nghe có vẻ khá công nghệ, thế nhưng bạn đừng để nó đánh lừa, đây là một nhóm Facebook dành cho giới trẻ - nơi cập nhật thông tin đa dạng, bổ ích và kết nối với cộng đồng năng động. Có thể nói, đây chính là "kho báu" thông tin bất tận.

Khi tham gia vào nhóm Facebook cập nhật thông tin đa chiều từ công nghệ, xã hội đến văn hóa giải trí, đồng thời "nâng cấp" bản thân qua những chia sẻ kinh nghiệm thực tế. Tại đây, bạn có thể tham gia thảo luận, tìm kiếm nguồn tài liệu uy tín và học hỏi từ cộng đồng thành viên năng động.

7. Biết thì thưa thốt, không biết thì đọc REVIEW

Facebook: Biết thì thưa thốt, không biết thì đọc REVIEW

Đây là một nhóm dành cho các bạn trẻ năng động, thích khám phá và luôn muốn cập nhật những điều mới mẻ, nơi chia sẻ, review chân thực về mọi mặt của cuộc sống.

Tham gia vào nhóm Biết thì thưa thốt, không biết thì đọc REVIEW bạn có thể trở thành một "nhà phê bình" sành điệu, hoặc là một người xem các bài phê bình của người khác. Dù là quán ăn vỉa hè "ngon bá cháy" hay nhà hàng sang chảnh "chanh sả", điểm đến "sống ảo" triệu like hay cung đường phượt bụi "chất ngất", bí kíp skincare "thần thánh" hay shop thời trang "ruột", bạn đều có thể thỏa sức chia sẻ review tại đây, hoặc lắng nghe bài review của người khác. Ngoài những review bình thường ra, ở nhóm này còn có những bài review đầy độc lạ, với chất giọng hài hước khiến bạn cười ra nước mắt khi đọc. Đừng bỏ qua nhé!

8. Hóng hớt showbiz - 8 chuyện thiên hạ

Facebook: Hóng hớt showbiz - 8 chuyện thiên hạ

Nếu bạn là một "fan cứng" của showbiz Việt, luôn thèm khát những thông tin nóng hổi, drama "ngập trời", mong muốn tìm nơi thỏa mãn "máu hóng hớt" và trổ tài "8 chuyện" đỉnh cao thì "Hóng Hớt Showbiz - 8 Chuyện Thiên Hạ" chính là "thánh địa" dành cho bạn!

Đây là một nhóm Facebook dành cho giới trẻ luôn cập nhật "tình hình chiến sự" showbiz với tốc độ ánh sáng. Những drama nóng hổi, scandal mới mẻ nhất luôn được cập nhật, bốc phốt nhanh chóng tại đây.

Đồng thời bạn cũng có thể thỏa sức "buôn dưa lê", "8 chuyện" cùng hàng ngàn "chị em" chung sở thích cũng như trổ tài "soi" hint, phân tích "thuyết âm mưu" cực gắt. Nếu như bạn là người có sức sáng tạo thì có thể thoải mái sáng tạo meme, ảnh chế "cười ra nước mắt" về các sự kiện hot trong showbiz.

9. Không Sợ Đói

Facebook: Không Sợ Đói

Đây là một nhóm Facebook dành cho các bạn trẻ là "tín đồ ăn uống" luôn có câu hỏi: "Hôm nay ăn gì?" hay "Ăn ở đâu?". Không Sợ Đói là một nhóm luôn lấp "bảng tin" bằng những hình ảnh "chảy nước miếng" cùng nhiều tips chia sẻ về những món ăn ngon, những địa điểm ăn ngon, rẻ tiền lại sạch sẽ. Đôi khi trong nhóm sẽ còn có những câu chuyện bi hài xoay xung quanh thức ăn, đủ thứ công thức món ngon, hình ảnh bắt mắt được đăng vào lúc 2h sáng khiến bụng người ta cồn cào. Có thể nói đây là một thiên đường để các bạn thỏa sức bung tỏa hứng thú của mình với thức ăn. Đây còn là một nhóm nằm chung hệ điều hành với "Không sợ chó", "Hóng hớt showbiz - 8 chuyện thiên hạ".. thế nên, bạn không cần lo lắng về sự chất lượng trong nội dung bài đăng của nhóm.

10. Đảo Mèo

Facebook: Đảo Mèo

Đây là một thiên đường cho những con sen, nơi tụ tập tất tần tật đầy đủ mọi loại thông tin của các béo mèo đáng yêu cũng như những cách chăm sóc các em mèo, meme về chúng. Khi tham gia vào nhóm Đảo Mèo, các bạn trẻ có thể tận hưởng một không gian "simp mèo" văn minh, bởi nhóm có quy định rất cụ thể để giữ một môi trường lành mạnh trong sáng.

Kết luận

Trên đây là những gợi ý về những nhóm Facebook dành cho giới trẻ cực "chất", hứa hẹn sẽ mang đến cho bạn những trải nghiệm online thú vị và bổ ích. Đồng thời đây cũng là những nơi tạo mối quan hệ giao tiếp giữa giới trẻ với nhau một cách dễ dàng nhất, dễ gây dựng quan hệ nhất. Còn chần chờ gì nữa mà không nhanh tay "join" ngay những cộng đồng này để kết nối, chia sẻ và "quẩy" hết mình cùng thế giới Gen Z đầy màu sắc!

Mong rằng những thông tin trên sẽ giúp ích cho các bạn trong quá trình tìm kiếm một hội nhóm thích hợp cho bản thân mình.

Swaka Nguyệt Lam.

2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook