Việc Làm Thêm Tại Nhà Cho Học Sinh 16 Tuổi

Thảo luận trong 'Quảng Cáo VIP' bắt đầu bởi Quy Lee, Thg 11 9, 2022.

1. Quy Lee

Quy Lee Moderator Thành viên BQT

482
    Cách công việc làm cho học sinh cấp 3

Xin chào bạn! Hiện nay, có rất là nhiều bạn học sinh đặc biệt là những bạn học sinh cấp 3 đang cần những khoảng chi tiêu nhỏ vào những việc liên hoan tụ họp bạn bè. Nhưng lại không muốn làm phiền bố mẹ. Và bạn cũng là một trong những số đó thế thì bạn vào đúng bài rồi đấy hôm nay tôi sẽ chia sẻ cho bạn một số công việc đơn giản dễ làm mà lại phù hợp, không gò bó nhiều về thời gian dành cho những bạn học sinh cấp 3 muốn kiếm một khoản tiền nho nhỏ nhưng lại không quá nhiều thời gian rảnh. Sau đây là danh sách của những công việc dành cho học sinh cấp 3 mà bạn có thể tham khảo và tìm công việc phù hợp cho mình.

1. Viết truyện, đăng video..

Bạn có thể viết ra những câu chuyện của bản thân mình hoặc sưu tầm những hình ảnh, video và đăng nên trang web mang tên dembuon để có thể kiếm một khoảng lợi nhuận. Công việc này rất là phù hợp dành cho những bạn đam mê về văn học hay yêu thích những mẩu chuyện. Và nếu như bạn chăm chỉ đăng bài thường xuyên thì thu về tiền triệu cũng là điều đương nhiên. Ở đây, bạn có thể học hỏi được những kinh nghiệm bổ ích và được sự giúp đỡ nhiệt tình của adm, mod và thành viên. Ngoài ra, bạn có thể tham gia game show kiếm thêm nhiều xu trong những lúc bí ý tưởng và bạn cũng có thể đăng những chia sẻ bổ ích của mình lên đó nữa. Công việc này thì không hề gò bó lên các bạn học sinh cấp 3 cũng có thể thử và nó còn giúp bạn phát huy năng lực tiềm ẩn của bản thân mình.

2. Gia sư cho các em cấp 1, cấp 2

Đây là một công việc vô cùng đơn giản dành cho những bạn học giỏi về các môn hoặc giỏi một môn nào đó cũng có thể làm được. Công việc này đòi hỏi bạn phải có một ngôn ngữ truyền đạt dễ hiểu đến học sinh. Bởi nếu như vậy thì mới được các bậc phụ huynh tin tưởng và săn đón vậy. Các việc tuyển những gia sư này thì có nhiều ở những thành phố lớn như: Hà Nội, Hồ Chí Minh.. Những môn thường được các bậc phụ huynh tìm đó là những môn chính như anh, văn, toán.. Ở các thành phố lớn thường coi trọng việc học hơn nên bạn cũng có thể dễ tìm công việc này ở đó. Mức lương cũng khá cao dao động từ 100k/ giờ.

3. Kinh doanh online

Bạn cũng có thể kinh doanh online hiện đang là một công việc vô cùng hot trên những trang mạng xã hội nổi nhất đến bây giờ thường là người ta sẽ bán những món đồ ăn thu hút mắt nhìn. Nếu chưa có nhiều tiền bạn cũng có thể mua những món nhỏ rồi dần dần lớn hơn. Cái này giúp bạn rèn luyện việc giao tiếp qua những tin nhắn và mài giũa bạn những kinh nghiệm bán hàng đơn giản. Lương thì tùy vào những cách truyền đạt của bạn và người mua sản phẩm của bạn nữa. Công việc này có thể nói là công việc vô cùng phù hợp dành cho những bạn học sinh cấp 3 bởi nó không quá gò bó thời gian. Bạn chỉ cần có một cái điện thoại là có thể giao tiếp được rồi vô cùng đơn giản.

4. Nhân viên phục vụ

Đây là một công việc đòi hỏi bạn phải có trình độ giao tiếp cao để có thể phục vụ cho khách hàng. Thường thì công việc này sẽ được tuyển nhiều ở những thành phố lớn như: Sài Gòn, Hà Nội.. Hoặc ở những nơi bạn đang sống chắc hẳn cũng có những quán mới mở hoặc lâu rồi cũng đang tuyển nhân viên phục vụ. Tiền lương được trả dao động 2 - 3 triệu một tháng. Đặc biệt, là những quán ăn hoặc cà phê bây giờ thường sẽ tuyển những nhân viên làm part time lên bạn cũng không còn lo lắng về thời gian làm việc nữa rồi. Công việc này khá là nhẹ nhàng không chỉ vậy mà nó còn giúp bạn rèn luyện tính năng giao tiếp và ứng xử đối với mọi đối tượng lên nó khá là phù hợp với những bạn rụt rè.

5. CTV viết bài

Nếu bạn muốn tìm một công việc an toàn mà lại phù hợp thì đây hoàn toàn là điểm hợp lí dành cho bạn. Bởi nó không phải là một công việc phức tạp hay đòi hỏi chuyên môn. Mà nó cần bạn có những kiến thức sâu rộng và sự nhạy bén trong việc tìm kiếm thông tin nên bạn chỉ cần có sự chăm chỉ, tỉm mỉ là được. Công việc này hiện đang được nhiều chủ nhân của những trang mạng tuyển để viết bài quảng bá về sản phẩm của họ. Bạn có thể dễ dàng kiếm tiền triệu nếu bạn là một người chăm chỉ và cần cù. Bạn có thể tìm kiếm công việc này trên những trang page thông báo tuyển CTV.

6. Nhân viên trực page

Đây là một công việc không quá đòi hỏi về chuyên môn mà bạn chỉ cần có một chiếc điện thoại, máy tính.. Và có khả năng trả lời tin nhắn nhanh để phản hồi cho khách hàng nhanh nhất có thể. Tuy nhiên, câu trả lời phải phù hợp với câu hỏi. Công việc này không quá gò bó nhiều về thời gian của bạn nên nó rất là phù hợp cho những bạn học sinh cấp 3. Bạn cũng có thể dễ dàng tìm thấy thông tin tuyển nhân rở những trang group bán hàng. Thường thì lương dành cho nhân viên trực page cũng khá cao dao động từ 200k/ h.

7. Nhận làm thủ công

Là một công việc đòi hỏi phải có đôi bàn tay khéo léo trong việc thuê đan những chiếc khăn. Hiện đang được rất nhiều công sửa tuyển những nhân viên làm tại nhà nào bao nhiêu thì tính bấy nhiêu nên các bạn học sinh cũng có thể yên tâm không bị lừa đảo. Công việc này thì không quá gò bó về thời gian nên các bạn học sinh cấp 3 có thể thử sức. Nó đang được tuyển trên những trang group làm thuê tay.. Mức lương cũng có thể dao động từ 500k/ tháng hoặc tùy vào độ chăm chỉ của bạn và chất lượng trong mỗi sản phẩm.

Đó là những chia sẻ của tôi về những công việc kiếm tiền dành cho những bạn học sinh cấp 3. Chắc hẳn, bạn đã tìm được một công việc phù hợp dành cho mình rồi đúng không nào. Nếu bạn còn tìm được những công việc hay hơn thì đừng ngần ngại chia sẻ nó cho mọi người cùng biết nhé! Chào tạm biệt và hẹn gặp lại các bạn trong những bài viết tiếp theo của tôi. Bye Bye.

2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook