Các Ứng Dụng Viết Lách Kiếm Tiền

Thảo luận trong 'Quảng Cáo VIP' bắt đầu bởi Quy Lee, Thg 4 13, 2021.

1. Quy Lee

Quy Lee Moderator Thành viên BQT

441
    Các Ứng Dụng Viết Lách Kiếm Tiền Hiện Nay

Như các bạn đã biết, hiện nay việc kiếm tiền đã trở thành gánh nặng trong thời đại dịch, các công ty đóng băng, việc kinh doanh bán hàng bị trì trệ.. Có thể nói đây là cuộc khủng hoảng kinh tế. Vậy tại sao chúng ta không thử kiếm tiền từ đam mê của mình? Phải, đó là việc viết lách.

Viết lách kiếm tiền là gì? Là từ việc viết truyện, dịch truyện, viết văn.. chỉ cần viết thôi thì các web sẽ trả tiền nhuận bút cho các bạn tùy theo chất lượng bài viết. Công việc này đã nở rộ lên vì khả năng kiếm tiền ngay tại nhà và không cần vốn, chỉ cần bạn đủ đam mê. Không dài dòng nữa, sau đây mình sẽ giới thiệu 5 trong nhiều ứng dụng, trang web có thể viết lách kiếm tiền phổ biến nhất hiện nay.

1. Việt Nam Overnight - VNO

Không cần phải nói, VNO là trang web kiếm tiền từ viết lách uy tín nhất hiện nay. Với số lượng ra bài là con số hàng ngàn bài mỗi ngày, đủ thấy VNO có sức hút như nào với giới trẻ. Không chỉ kiếm tiền từ viết truyện, bạn có thể kiếm tiền từ dịch truyện nước ngoài, hay đơn giản là viết lyrics bài hát, review bộ phim.. từ những thứ đơn giản, bạn cũng có thể kiếm tiền tại đây. Việc kiếm tiền cũng rất đa dạng, ví dụ lượt người đọc bài viết của bạn, lượt tìm kiếm và quan trọng là bạn có thể kiếm tiền suốt đời, ngay cả lúc ngủ. VNO có rất nhiều sự kiện, hoạt động để các bạn có động lực ra bài mới, trau dồi khả năng viết lách của bản thân cùng dàn admin nhiệt tình chỉ dẫn bạn từ a đến z.

Địa chủ truy cập: Việt Nam Overnight

2. Wattpad

Đây cũng là một cái tên không còn xa lạ với các độc giả Việt Nam. Đây là kho truyện khủng lồ, đa dạng thể loại mà các bạn có thể tìm đọc. Đồ họa bắt mắt là một ưu điểm lớn của Wattpad. Từ đây, các bạn có thể đưa tác phẩm của mình tới hàng ngàn người chỉ trong thời gian ngắn.

Địa chỉ truy cập: Wattpad - Where stories live

3. Gác sách

Nghe tên thôi cũng đủ thấy sự mộc mạc, giản dị rồi. Đúng vậy, Gác sách gắn liền với tuổi thơ 8x, 9x. Vì tuổi đời khá lâu nên chất lượng sách và các bài viết ở đây rất cao. Khi bạn muốn đưa tác phẩm tới các độc giả thì phải trải qua sự kiểm duyệt khắt khe của dàn admin. Vì vậy, khi tham gia bạn sẽ thấy các bài viết có ích, có chọn lọc, chắc chắn sẽ rất thu hút đó.

Địa chỉ truy cập: Gác Sách

Đọc sách truyện trực tuyến, thư viện online

4. Nhavan.net

Trái với Gác sách, dù bạn không chuyên nghiệp trong viết lách thì Nhavan.net là một nơi hoàn hảo cho bạn. Nói như vậy tức là mục đích của Nhavan.net nhắm khai thác tối đa chất lượng tác phẩm, tạo cho bạn kiếm tiền hết mức. Đây cũng là ngôi nhà của các tiểu thuyết chuyên nghiệp tại Việt Nam. Nhuận bút chia 60% - 40%. 40% số tiền của bạn trên một bài sẽ đóng góp cho website.

Địa chỉ truy cập: Cộng đồng nhà văn trẻ Việt Nam. Nơi nuôi dưỡng đam mê

5. Toplist

Đến với Toplist, bạn có thể đọc được những thông tin mới nhất, có ích nhất. Nếu chưa có kinh nghiệm viết lách thì Toplist sẽ tạo cho bạn những bước đi vững chắc trong ngành viết lách. Tiền nhuận bút khá cao, từ 10.000/ một bài tùy chất lượng.

Địa chỉ truy cập: Top list, top 10, top ten, danh sach top

Trên đây là phần đánh giá và xếp loại các ứng dụng kiếm tiền từ viết lách phổ biến nhất hiện nay theo ý kiến bản thân mình. Có rất nhiều ứng dụng viết lách kiếm tiền khác mà các bạn có thể tìm hiểu thêm. Dù là website nào, ứng dụng nào thì công việc này không bao giờ hết hot. Nhanh chóng tìm cho mình một ngôi nhà để kiếm thêm thu nhập nào!

Chúc các bạn thành công!​

Chỉnh sửa cuối: Thg 7 30, 2021
  2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook