10 Cách Thanh Toán Quảng Cáo Facebook Bạn Cần Biết

Thảo luận trong 'Web - Seo - Marketing' bắt đầu bởi Quy Lee, Thg 11 27, 2018.

1. Quy Lee Moderator

Xem: 47
    Cách thanh toán quảng cáo Facebook là một vấn đề mà bạn rất thắc mắc khi mới chạy quảng cáo Facebook.

Bạn không hiểu cách sẽ thanh toán cho Facebook như thế nào vì nó là 1 công ty nằm ở nước ngoài.

Nhưng bạn sẽ không ngờ...

Việc thanh toán quảng cáo cho Facebook cực kỳ đơn giản qua hướng dẫn của mình.

Bên dưới là toàn bộ hướng dẫn mình chia sẻ để giúp bạn thanh toán quảng cáo Facebook từ A-Z luôn.

Let’s go.

Để bắt đầu thêm thanh toán vào quảng cáo Facebook, bạn phải tạo 1 tài khoản quảng cáo Facebook. Bạn hãy xem hướng dẫn TẠI ĐÂY.

1. Thanh toán quảng cáo Facebook bằng Visa/Mastercard

Để thanh toán quảng cáo cho Facebook, bạn phải sử dụng loại thẻ có chức năng THANH TOÁN QUỐC TẾ.

Mà 2 loại thẻ có chức năng này chính là Visa/Mastercard.

Khác với thẻ ATM nội địa bạn nhé.

Bạn có thể xem hình chụp thật từ thẻ của mình. Hiện tại mình vẫn chạy quảng cáo Facebook bằng 2 thẻ này là chính.

Bạn xem qua hình ảnh của các loại thẻ mà bạn có thể dùng để chạy quảng cáo Facebook.

4 loại thẻ visa/mastercard chạy quảng cáo Facebook

1. Thẻ ghi nợ Visa/Mastercard Debit

Debit tức là loại thẻ bạn phải nạp tiền vào thẻ truước, rồi chỉ chạy quảng cáo Facebook với số tiền trong thẻ thôi.

Làm thẻ Debit cực kỳ đơn giản. Bạn không cần phải chứng minh thu nhập gì cả.

2. Thẻ tín dụng Visa/Mastercard Credit

Credit thì ngược lại với Debit.

Ngân hàng sẽ ứng tiền trước để bạn tiêu xài, sau đó cuối tháng bạn sẽ hoàn trả lại số tiền đó cho ngân hàng.

Thẻ tín dụng cũng là 1 lựa chọn tốt ở thời điểm hiện tại. Vì nhiều đầu thẻ Visa Debit đã bị Facebook chặn vì bị chạy bùng ăn cắp tiền quảng cáo quá nhiều.

Bạn muốn tìm hiểu chạy bùng là gì, bạn có thể bấm vào bài viết này.

Thẻ tín dụng thì lại đang được ưu tiên, tỉ lệ thêm thẻ thành công cao hơn là thẻ Debit.

Bạn đăng ký thẻ tín dụng miễn phí tại đây: Đăng ký làm thẻ tín dụng

2. Đang tải...
Trả lời qua Facebook